ചർമ്മത്തിലെ വെളുത്ത പാടുകൾ അപകടകരമോ അപകടകരമോ ആകാം.

Noor Health Life

    ജീവിതത്തിന്റെ വിവിധ ഘട്ടങ്ങളിൽ, നമ്മുടെ ചർമ്മം, പ്രത്യേകിച്ച് മുഖത്തിന്റെ ചർമ്മം, പല മാറ്റങ്ങൾക്കും വിധേയമാകുന്നു, അതിന്റെ ഫലമായി ചിലപ്പോൾ നഖങ്ങൾ, മുഖക്കുരു അസ്വസ്ഥതകൾ, ചിലപ്പോൾ പാടുകൾ, ചിലപ്പോൾ സ്വയം അല്ലെങ്കിൽ ചികിത്സയ്ക്ക് ശേഷം സുഖപ്പെടുത്തുന്നു, എന്നിരുന്നാലും, രണ്ട് തരം ചർമ്മത്തിലെ പാടുകൾക്ക് പ്രത്യേക ശ്രദ്ധ ആവശ്യമാണ്.  ആദ്യത്തേത്, പൊള്ളൽ, മുറിവുകൾ, ഏതെങ്കിലും രോഗം അല്ലെങ്കിൽ ഗർഭധാരണം, കഠിനമായ വിളർച്ച അല്ലെങ്കിൽ മരുന്നുകളുടെ പ്രഭാവം എന്നിവ കാരണം മുഖത്തിന്റെ ഏതെങ്കിലും ഭാഗത്ത് ചിത്രശലഭങ്ങളുടെ രൂപത്തിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്ന കറുത്ത പാടുകൾ, അവ യഥാസമയം ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടാൽ. ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല, ഡോക്ടറുടെ നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കുന്നു, തുടർന്ന് ഈ പാടുകൾ അപ്രത്യക്ഷമാകുകയോ മങ്ങുകയോ ചെയ്യും.

    എന്നിരുന്നാലും, മുഖം, കഴുത്ത്, തോളുകൾ, നെഞ്ച്, പുറം അല്ലെങ്കിൽ തുടകൾ എന്നിങ്ങനെ ശരീരത്തിന്റെ ഏതെങ്കിലും ഭാഗത്ത് ഒരു വെളുത്ത പാടുകൾ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, അത് ആശങ്കയ്ക്ക് കാരണമാകുന്നു, അത് അവഗണിക്കരുത്.  ഈ വെളുത്ത പാടുകളെ നാലായി തിരിച്ചിരിക്കുന്നു.  ആദ്യ തരത്തിൽ ചെറിയ വെള്ള, ഇളം തവിട്ട് ഷേഡുകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, അവ നിരുപദ്രവകരവും ചികിത്സിക്കാവുന്നതുമാണ്.  അവ ഒരു ചെറിയ ഫംഗസ് മൂലമാണ് ഉണ്ടാകുന്നത്, ഇത് ചർമ്മത്തിന്റെ ഉപരിതലത്തിൽ പാടുകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു.  ഈ പാടുകളുടെ ഉപരിതലം ചെറുതായി വീർക്കുകയും സാധാരണയായി ഒരു ചെറിയ ഘർഷണം കൊണ്ട് അപ്രത്യക്ഷമാവുകയും ചെയ്യും.  ഈ പാടുകൾ വേനൽക്കാലത്ത് കൂടുതൽ പ്രകടമാവുകയും ശൈത്യകാലത്ത് മങ്ങുകയും ചെയ്യും.  ചിലപ്പോൾ അവ അമിതമായ വിയർപ്പിലൂടെ ശ്രദ്ധേയമാകും, പക്ഷേ കുളി കഴിഞ്ഞ് അൽപ്പം ഭാരം കുറഞ്ഞതായി മാറുന്നു.  ഇരുണ്ട നിറമുള്ളവരിൽ, ഈ വെളുത്ത പാടുകൾ ദൂരെ നിന്ന് ചർമ്മത്തിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടും, എന്നാൽ വെളുത്ത നിറമുള്ളവർക്ക് അവ പിങ്ക് നിറമായിരിക്കും.

    വഴിയിൽ, ഈ പാടുകൾ ചൊറിച്ചിൽ ഉണ്ടാക്കുന്നില്ല, എന്നാൽ ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ ചൊറിച്ചിലും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു.  വീട്ടിലെ ഒരാൾ ഈ വെളുത്ത പാടുകൾക്ക് ഇരയായാൽ മറ്റുള്ളവർക്കും ബാധിക്കാം.  അതിനാൽ, ചികിത്സയ്‌ക്കൊപ്പം മുൻകരുതൽ നടപടികളും രോഗി പിന്തുടരുന്നതാണ് നല്ലത്.  ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ടവലുകൾ, തൂവാലകൾ, വസ്ത്രങ്ങൾ മുതലായവ മാറ്റിവെക്കുക.

    രണ്ടാമത്തെ തരത്തിൽ, പരുക്കൻ പ്രതലമുള്ള ആൺകുട്ടികളുടെയും പെൺകുട്ടികളുടെയും മുഖത്ത് പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്ന വൃത്താകൃതിയിലുള്ള വെളുത്ത പാടുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു.  ചിലപ്പോൾ ചർമ്മം ഉണങ്ങി വെളുത്തതായി തോന്നും, അവ ചൊറിച്ചിൽ ഇല്ല.  ഈ വെളുത്ത പാടുകളെക്കുറിച്ചുള്ള പൊതുവായ തെറ്റിദ്ധാരണ കാൽസ്യത്തിന്റെ അഭാവം മൂലമാണ് ഉണ്ടാകുന്നത്, എന്നാൽ ഈ പാടുകൾ ഉണ്ടാകുന്നതിന് മറ്റ് നിരവധി കാരണങ്ങളുണ്ട്, അവയിൽ പ്രധാനം കുട്ടികളുടെ ആരോഗ്യം മോശമാണ്, അവർ സൂര്യപ്രകാശം ഏൽക്കുകയാണെങ്കിൽ പോലും. ഈ പാടുകളും ബാധിക്കും.  കൂടാതെ, ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ വയറിലെ വിരകൾ അവയ്ക്ക് കാരണമാകുന്നു.  ഈ പാടുകൾ നെറ്റിയിലും കവിളുകളിലും താടിയിലും ഇടയ്ക്കിടെ കഴുത്തിലും പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു, പക്ഷേ അവ പകർച്ചവ്യാധിയല്ല, ചികിത്സയില്ലാതെ സ്വയം അപ്രത്യക്ഷമാകുന്നു.

    മൂന്നാമത്തെ ഇനത്തിൽ കുഷ്ഠം ഉൾപ്പെടുന്നു, ഇത് എം. ലെപ്രസി എന്ന ബാക്ടീരിയ മൂലമുണ്ടാകുന്ന പകർച്ചവ്യാധിയാണ്.  ഈ രോഗം സാധാരണയായി ചർമ്മത്തെയും നാഡികളെയും ബാധിക്കുന്നു.  ഇതിന് നാല് ഘട്ടങ്ങളുണ്ട്.  ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ, രോഗിയുടെ ശരീരത്തിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് കവിൾ, കൈകൾ, തുടകൾ, നിതംബം എന്നിവയിൽ ഒരു വെളുത്ത വൃത്തം പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു, അത് മരവിപ്പ് അനുഭവപ്പെടുന്നു.  ഇത് രോഗത്തിന്റെ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലക്ഷണമാണ്, ഈ ഘട്ടത്തിൽ രോഗം പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തിലായതിനാൽ, ശരിയായ രോഗനിർണയവും ചികിത്സയും ഉടനടി നൽകിയാൽ, രോഗം നിയന്ത്രിക്കാനാകും.  കാലതാമസമുണ്ടായാൽ, രോഗം അതിവേഗം പടരുകയും ഭേദമാക്കാൻ കഴിയാത്ത അവസ്ഥയിലാകുകയും ചെയ്യും.

    നാലാമത്തെ തരത്തിൽ ചതവുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു.  ഈ രോഗം പകർച്ചവ്യാധിയല്ല.  തുടക്കത്തിൽ, ശരീരത്തിന്റെ ഏതെങ്കിലും ഭാഗത്ത് ഒരു അർദ്ധ-വെളുത്ത പാടുകൾ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു, ഈ പാടുകൾക്കിടയിൽ ഏതെങ്കിലും രോമങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ, അതും വെളുത്തതായി മാറുന്നു.  ഈ പാടുകൾ തലയോട്ടിയിലാണെങ്കിൽ, രോമകൂപങ്ങൾ വെളുത്തതായി മാറുന്നു.

    ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ, പാടുകൾ വർഷങ്ങളോളം അതേപടി നിലനിൽക്കും, ചിലരിൽ അവ വളരെ വേഗത്തിൽ പടരുകയും ശരീരം മുഴുവൻ വെളുത്ത പാടുകൾ കൊണ്ട് മൂടുകയും ചെയ്യും.  വയറിളക്കമുള്ള രോഗികൾക്ക് സൂര്യന്റെ തീവ്രത സഹിക്കാൻ കഴിയില്ല, കൂടാതെ അവർക്ക് അസ്വസ്ഥതകളൊന്നുമില്ല, മൊത്തത്തിൽ അവർ ആരോഗ്യത്തോടെ തുടരുന്നു.

    ഞങ്ങൾ ക്ഷണിക്കുന്ന ചില വെളുത്ത പാടുകളും ഉണ്ട്.  ഈ പാടുകൾ സാധാരണയായി മുഖത്തിന്റെ സൗന്ദര്യം മൂലമാണ് ഉണ്ടാകുന്നത്, അതായത് ധാരാളം സ്ത്രീകളും പെൺകുട്ടികളും, നിറം വെളുപ്പിക്കാൻ ബ്ലീച്ച് ക്രീം ആവർത്തിച്ച് ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അതിന്റെ ഫലമായി അവരുടെ സ്വാഭാവിക ചർമ്മത്തെ ബാധിക്കും.

    കൂടാതെ അലർജിയുണ്ടാകുമ്പോൾ ചൊറിച്ചിൽ, പൊള്ളൽ തുടങ്ങിയ പാടുകൾ ഉണ്ടാകാം.അതുപോലെ തന്നെ രാസ മൈലാഞ്ചിയുടെ ഉപയോഗവും ചർമ്മത്തിൽ പാടുകൾ ഉണ്ടാക്കും.  എന്നിരുന്നാലും, കറുത്തതോ വെളുത്തതോ ആയ പാടുകൾ അവ അവഗണിക്കരുത്, സ്വയം ചികിത്സയ്ക്ക് പകരം ഉടൻ തന്നെ ഒരു ചർമ്മരോഗവിദഗ്ദ്ധനെ സമീപിച്ച് പൂർണ്ണമായ ചികിത്സ നേടുക, എന്തുകൊണ്ടാണ് ഈ വെളുത്ത പാടുകൾ ശരീരത്തിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നത്?

    ചർമ്മത്തിൽ ശ്രദ്ധേയമായ വെളുത്ത പാടുകൾ ഉള്ള ആളുകളെ നിങ്ങൾ പലപ്പോഴും കണ്ടിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്, ഇത് എങ്ങനെ ഒഴിവാക്കാം?

    ഈ രോഗം അല്ലെങ്കിൽ അസുഖം ആളുകൾക്ക് വലിയ ആശങ്കയാണ്, അത് വളരെ പ്രധാനമാണ്.
    നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഡോക്ടർമാർ, പ്രൊഫസർമാർ, സർജൻമാർ, കൺസൾട്ടന്റുകൾ.  ഈ വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫിന് നിങ്ങൾക്ക് എല്ലാവിധ ആശംസകളും നൽകാനാകും.  ഒപ്പം നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫ് ഒരിക്കൽ കൂടി നിങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു പാവപ്പെട്ടവരെ സഹായിക്കാനും ആശുപത്രികളിൽ കഴിയുന്നവരെ സഹായിക്കാനും.നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫ് ദുരിതമനുഭവിക്കുന്ന രോഗികളെ സഹായിക്കുന്നു.നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫിലൂടെ നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫിലൂടെ പാവപ്പെട്ട രോഗികളെ സഹായിക്കാൻ ഒരിക്കൽ കൂടി ഞാൻ നിങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.  എല്ലാവർക്കും നന്ദി.  നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫിന്റെ ഏതെങ്കിലും പോസ്റ്റ് നിങ്ങൾ വായിച്ചാൽ അത് ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം വായിക്കുക.  തുടർന്ന് വായിക്കുക.
    ബർസ എന്ന് വിളിക്കുന്ന ഈ രോഗം മത്സ്യം കഴിച്ചതിന് ശേഷം പാൽ കുടിക്കുന്നതിന്റെ പ്രതികരണമാണെന്ന് പൊതുവെ വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു, പക്ഷേ വൈദ്യശാസ്ത്രം ഇത് നിഷേധിക്കുന്നു.

    വാസ്തവത്തിൽ, ചർമ്മത്തിന് സ്വാഭാവിക നിറം നൽകുന്ന കോശങ്ങൾ ചില പിഗ്മെന്റുകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നത് നിർത്തുമ്പോഴാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്.
    6 ചർമ്മത്തിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്ന രോഗങ്ങൾ

    നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഈ രോഗം സാധാരണയായി ചെറിയ പാടുകൾ അല്ലെങ്കിൽ വെളുത്ത പാടുകൾ രൂപത്തിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു.

    ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 70 ദശലക്ഷം ആളുകൾക്ക് ഈ രോഗം പിടിപെട്ടിട്ടുണ്ട്, ഓട്ടോ ഇമ്മ്യൂൺ ഡിസീസ് എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു, കാരണം ഇത് തുറന്നുകാട്ടപ്പെടുമ്പോൾ ശരീരത്തിന്റെ പ്രതിരോധ സംവിധാനം വേഗത്തിൽ നിറം വീണ്ടെടുക്കാൻ പ്രവർത്തിക്കുന്ന കോശങ്ങളെ ആക്രമിക്കുന്നു.

    തുടക്കത്തിലേ പിടിക്കപ്പെട്ടാൽ, അതായത്, ചർമ്മത്തിൽ പാടുകൾ പ്രത്യക്ഷപ്പെടാതെ, നിറം ഇളം നിറമാകുമ്പോൾ, ചർമ്മം അതിന്റെ യഥാർത്ഥ രൂപത്തിലേക്ക് തിരികെ വരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്.

    എസിയുടെ ഉപയോഗം ത്വക്ക് രോഗങ്ങളുടെ കാരണങ്ങൾ: ഗവേഷണം

    വഴിയിൽ, ഈ രോഗത്തിന്റെ ചികിത്സയിൽ, വിദഗ്ധർ അവരുടെ മുന്നിൽ ഉള്ള ലക്ഷ്യം വേഗത്തിൽ നിറം പുനഃസ്ഥാപിക്കുകയും അതിന്റെ പ്രഭാവം നിലനിർത്തുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ്.

    ഈ ആവശ്യത്തിനായി ചില സ്റ്റിറോയിഡ് ക്രീമുകൾ വീക്കം നിയന്ത്രിക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്നു, അതേസമയം ഓയൺ മിന്റും ഗുണം ചെയ്യും.

    ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ തെറാപ്പി വെളുത്ത പാടുകൾ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധേയമാക്കുന്നതിന് ബാധിക്കപ്പെടാത്ത ചർമ്മത്തിന്റെ നിറം ലഘൂകരിക്കുന്നു.

    ലൈറ്റ് തെറാപ്പിയും സർജറിയും ഓപ്ഷനുകളാണ്.  കൂടുതൽ ചോദ്യങ്ങൾക്കും ഉത്തരങ്ങൾക്കും നിങ്ങൾക്ക് ഇമെയിലിൽ നിന്ന് നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫ് ലഭിക്കുകയും WhatsApp-ൽ ഞങ്ങളെ ബന്ധപ്പെടുകയും ചെയ്യാം.  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s