ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಬಿಳಿ ಕಲೆಗಳು ನಿರುಪದ್ರವ ಅಥವಾ ಅಪಾಯಕಾರಿ.

Noor Health Life

    ಜೀವನದ ವಿವಿಧ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ, ನಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮುಖದ ಚರ್ಮವು ಅನೇಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಉಗುರುಗಳು, ಮೊಡವೆಗಳು ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕಲೆಗಳು, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಅಥವಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಗುಣವಾಗುತ್ತವೆ. ಚರ್ಮದ ಮೇಲಿನ ದೋಷಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಗಮನ ಬೇಕು.  ಮೊದಲನೆಯದು ಸುಟ್ಟಗಾಯಗಳು, ಕಡಿತಗಳು, ಯಾವುದೇ ರೋಗ ಅಥವಾ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆ, ತೀವ್ರ ರಕ್ತಹೀನತೆ ಅಥವಾ ಔಷಧಿಗಳ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಂದಾಗಿ ಮುಖದ ಯಾವುದೇ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಚಿಟ್ಟೆಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕಪ್ಪು ಚುಕ್ಕೆಗಳು, ಅವುಗಳನ್ನು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಅಂತಿಮ ಸರಳ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳು ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯರ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ನಂತರ ಈ ಕಲೆಗಳು ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತವೆ ಅಥವಾ ಮಸುಕಾಗುತ್ತವೆ.

    ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮುಖ, ಕುತ್ತಿಗೆ, ಭುಜಗಳು, ಎದೆ, ಬೆನ್ನು ಅಥವಾ ತೊಡೆಯಂತಹ ದೇಹದ ಯಾವುದೇ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರೆ, ಅದು ಆತಂಕಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಅದನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬಾರದು.  ಈ ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆಗಳನ್ನು ನಾಲ್ಕು ವಿಧಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ.  ಮೊದಲ ವಿಧವು ಸಣ್ಣ ಬಿಳಿ, ತಿಳಿ ಕಂದು ಛಾಯೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಅವುಗಳು ನಿರುಪದ್ರವ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಲ್ಲವು.  ಅವು ಸಣ್ಣ ಶಿಲೀಂಧ್ರದಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ, ಇದು ಚರ್ಮದ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ದೋಷಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.  ಈ ಕಲೆಗಳ ಮೇಲ್ಮೈ ಸ್ವಲ್ಪ ಊದಿಕೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಘರ್ಷಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತದೆ.  ಈ ಕಲೆಗಳು ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಎದ್ದುಕಾಣುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಮಸುಕಾಗುತ್ತವೆ.  ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅವರು ಅತಿಯಾದ ಬೆವರುವಿಕೆಯಿಂದ ಗಮನಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಸ್ನಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಗುರವಾಗುತ್ತಾರೆ.  ಗಾಢವಾದ ಮೈಬಣ್ಣದವರಿಗೆ, ಈ ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆಗಳು ದೂರದಿಂದ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ತೆಳ್ಳಗಿನ ಮೈಬಣ್ಣವುಳ್ಳವರಿಗೆ ಅವು ಗುಲಾಬಿ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ.

    ಮೂಲಕ, ಈ ತಾಣಗಳು ತುರಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ತುರಿಕೆ ಸಹ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.  ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಈ ಬಿಳಿ ಕಲೆಗಳಿಗೆ ಬಲಿಯಾದರೆ, ಇತರ ಜನರು ಸಹ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು.  ಆದ್ದರಿಂದ ರೋಗಿಯು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಜೊತೆಗೆ ಮುಂಜಾಗ್ರತಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ.  ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಟವೆಲ್‌ಗಳು, ಕರವಸ್ತ್ರಗಳು, ಬಟ್ಟೆಗಳು ಮುಂತಾದ ನೀವು ಬಳಸುವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಇರಿಸಿ.

    ಎರಡನೆಯ ವಿಧವು ಒರಟಾದ ಮೇಲ್ಮೈ ಹೊಂದಿರುವ ಹುಡುಗರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸುತ್ತಿನ, ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.  ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಚರ್ಮವು ಒಣಗಿ ಬೆಳ್ಳಗಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ, ಅವು ತುರಿಕೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.  ಈ ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ತಪ್ಪು ಕಲ್ಪನೆಯೆಂದರೆ ಅವು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಕೊರತೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಈ ಕಲೆಗಳಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಹಲವು ಕಾರಣಗಳಿವೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾದವುಗಳು ಸೂರ್ಯನಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡರೂ ಸಹ ಮಕ್ಕಳ ಆರೋಗ್ಯದ ಕೊರತೆ. ಈ ತಾಣಗಳಿಂದ ಕೂಡ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.  ಅಲ್ಲದೆ, ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಹುಳುಗಳು ಅವುಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ.  ಈ ಕಲೆಗಳು ಹಣೆಯ ಮೇಲೆ, ಕೆನ್ನೆ, ಗಲ್ಲದ ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಅವು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವಲ್ಲ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಲ್ಲದೆ ಸ್ವತಃ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತವೆ.

    ಮೂರನೆಯ ವಿಧವು ಕುಷ್ಠರೋಗವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಇದು M. ಲೆಪ್ರಸಿ ಎಂಬ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವಾಗಿದೆ.  ರೋಗವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ನರಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.  ಇದು ನಾಲ್ಕು ಹಂತಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.  ಮೊದಲ ಹಂತದಲ್ಲಿ, ರೋಗಿಯ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಬಿಳಿ ವೃತ್ತವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕೆನ್ನೆ, ತೋಳುಗಳು, ತೊಡೆಗಳು ಮತ್ತು ಪೃಷ್ಠದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಿಶ್ಚೇಷ್ಟಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.  ಇದು ರೋಗದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ, ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ರೋಗವು ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ, ನಂತರ ಸರಿಯಾದ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಒದಗಿಸಿದರೆ, ನಂತರ ರೋಗವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು.  ವಿಳಂಬದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ರೋಗವು ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಗುಣಪಡಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

    ನಾಲ್ಕನೆಯ ವಿಧವು ಮೂಗೇಟುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.  ಈ ರೋಗವು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವಲ್ಲ.  ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ದೇಹದ ಯಾವುದೇ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅರೆ-ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಕಲೆಗಳ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಕೂದಲು ಇದ್ದರೆ, ಅದು ಕೂಡ ಬಿಳಿಯಾಗುತ್ತದೆ.  ಈ ಕಲೆಗಳು ನೆತ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಇದ್ದರೆ, ಕೂದಲಿನ ಕಿರುಚೀಲಗಳು ಬಿಳಿಯಾಗುತ್ತವೆ.

    ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಕಲೆಗಳು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಜನರಲ್ಲಿ ಅವು ತುಂಬಾ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡುತ್ತವೆ, ಇಡೀ ದೇಹವು ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆಗಳಿಂದ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.  ಅತಿಸಾರದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ರೋಗಿಗಳು ಸೂರ್ಯನ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಜೊತೆಗೆ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಅವರು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ.

    ನಾವು ಆಹ್ವಾನಿಸುವ ಕೆಲವು ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆಗಳೂ ಇವೆ.  ಈ ಕಲೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮುಖದ ಸೌಂದರ್ಯದಿಂದಾಗಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರು, ಮೈಬಣ್ಣವನ್ನು ಬಿಳುಪುಗೊಳಿಸಲು ಬ್ಲೀಚ್ ಕ್ರೀಮ್ ಅನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಬಳಸಿದರೆ, ಅವರ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಚರ್ಮವು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

    ಅಲ್ಲದೆ, ಅಲರ್ಜಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ತುರಿಕೆ ಮತ್ತು ಉರಿಯುವ ಕಲೆಗಳು ಉಂಟಾಗಬಹುದು.ಅಂತೆಯೇ ರಾಸಾಯನಿಕ ಗೋರಂಟಿ ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಕಲೆಗಳು ಉಂಟಾಗಬಹುದು.  ಆದರೆ ಈ ಕಲೆಗಳು ಕಪ್ಪಾಗಿರಲಿ ಬಿಳಿಯಾಗಿರಲಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸದೇ ಸ್ವಯಂ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಬದಲಾಗಿ ತಕ್ಷಣ ಚರ್ಮರೋಗ ತಜ್ಞರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಿ.ಈ ಬಿಳಿ ಕಲೆಗಳು ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಏಕೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ?

    ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರನ್ನು ನೀವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ನೋಡಿದ್ದೀರಿ, ಆದರೆ ಇದು ಏಕೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು ಹೇಗೆ?

    ಈ ರೋಗ ಅಥವಾ ಕಾಯಿಲೆಯು ಜನರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ.
    ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಲೈಫ್ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ತಜ್ಞ ವೈದ್ಯರು, ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು, ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಕರು, ಸಲಹೆಗಾರರು.  ಈ ಎಲ್ಲಾ ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಲೈಫ್ ನಿಮಗೆ ಆಲ್ ದಿ ಬೆಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.  ಮತ್ತು ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಲೈಫ್ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಬಡವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿರುವವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ.  ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಧನ್ಯವಾದಗಳು.  ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಲೈಫ್ ನ ಯಾವುದೇ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಓದಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಓದಿ.  ಮುಂದೆ ಓದಿ.
    ಬುರ್ಸಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಈ ರೋಗವು ಮೀನುಗಳನ್ನು ತಿಂದ ನಂತರ ಹಾಲು ಕುಡಿಯುವ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಂಬಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನವು ಇದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತದೆ.

    ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಬಣ್ಣವನ್ನು ನೀಡುವ ಜೀವಕೋಶಗಳು ಕೆಲವು ವರ್ಣದ್ರವ್ಯಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದಾಗ ಇದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ.
    6 ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ರೋಗಗಳು

    ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಲೈಫ್ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ರೋಗವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಣ್ಣ ಚರ್ಮವು ಅಥವಾ ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

    ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಸುಮಾರು 70 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಈ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ತುತ್ತಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದನ್ನು ಆಟೋಇಮ್ಯೂನ್ ಕಾಯಿಲೆ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಬಹಿರಂಗಗೊಂಡಾಗ, ದೇಹದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಬಣ್ಣವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಜೀವಕೋಶಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

    ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದರೆ, ಅಂದರೆ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಕಲೆಗಳು ಕಾಣಿಸದೆ, ಬಣ್ಣ ತಿಳಿವಾಗಿದ್ದರೆ, ಚರ್ಮವು ಅದರ ಮೂಲ ಆಕಾರಕ್ಕೆ ಮರಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.

    ಚರ್ಮದ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಎಸಿ ಕಾರಣಗಳ ಬಳಕೆ: ಸಂಶೋಧನೆ

    ಮೂಲಕ, ಈ ರೋಗದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ, ತಜ್ಞರು ಅವರ ಮುಂದೆ ಇರುವ ಗುರಿಯು ಬಣ್ಣವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು.

    ಈ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲವು ಸ್ಟೀರಾಯ್ಡ್ ಕ್ರೀಮ್‌ಗಳನ್ನು ಉರಿಯೂತವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಓಯಾನ್ ಮಿಂಟ್ ಸಹ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

    ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಬಾಧಿಸದ ಚರ್ಮದ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಹಗುರಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

    ಅಲ್ಲದೆ ಬೆಳಕಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಆಯ್ಕೆಗಳಾಗಿವೆ.  ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ತರಗಳಿಗಾಗಿ ನೀವು ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಲೈಫ್ ಅನ್ನು ಇಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ಪಡೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು WhatsApp ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು.  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s