చర్మంపై తెల్లటి మచ్చలు ప్రమాదకరం లేదా ప్రమాదకరమైనవి కూడా కావచ్చు.

Noor Health Life

    జీవితంలోని వివిధ దశలలో, మన చర్మం, ముఖ్యంగా ముఖం యొక్క చర్మం, అనేక మార్పులకు లోనవుతుంది, దీని ఫలితంగా కొన్నిసార్లు గోర్లు, మొటిమలు అసౌకర్యం, కొన్నిసార్లు మచ్చలు, కొన్నిసార్లు వాటంతట అవే లేదా చికిత్స తర్వాత నయం చేస్తాయి.అయితే, రెండు రకాలు చర్మంపై మచ్చలు ప్రత్యేక శ్రద్ధ అవసరం.  మొదటిది కాలిన గాయాలు, కోతలు, ఏదైనా వ్యాధి లేదా గర్భం, తీవ్రమైన రక్తహీనత లేదా డ్రగ్స్ ప్రభావం కారణంగా ముఖం యొక్క ఏ భాగంలోనైనా సీతాకోకచిలుకల రూపంలో కనిపించే నల్ల మచ్చలు, వాటిని సకాలంలో గమనిస్తే.. అంతిమ సూటిగా వంటకాలు ఉంటే. ఉపయోగించబడవు మరియు వైద్యుని సూచనలను అనుసరించండి, అప్పుడు ఈ మచ్చలు అదృశ్యమవుతాయి లేదా వాడిపోతాయి.

    అయినప్పటికీ, ముఖం, మెడ, భుజాలు, ఛాతీ, వీపు లేదా తొడల వంటి శరీరంలోని ఏదైనా భాగంలో తెల్లటి మచ్చ కనిపించినట్లయితే, ఇది ఆందోళన కలిగించే అంశం, ఇది నిర్లక్ష్యం చేయకూడదు.  ఈ తెల్ల మచ్చలను నాలుగు రకాలుగా విభజించారు.  మొదటి రకంలో చిన్న తెలుపు, లేత గోధుమరంగు షేడ్స్ ఉంటాయి, ఇవి హానిచేయనివి మరియు చికిత్స చేయదగినవి.  అవి ఒక చిన్న ఫంగస్ వల్ల సంభవిస్తాయి, ఇది చర్మం యొక్క ఉపరితలంపై మచ్చలను కలిగిస్తుంది.  ఈ మచ్చల ఉపరితలం కొద్దిగా వాపు మరియు సాధారణంగా స్వల్ప ఘర్షణతో అదృశ్యమవుతుంది.  ఈ మచ్చలు వేసవిలో ఎక్కువగా కనిపిస్తాయి మరియు శీతాకాలంలో మసకబారుతాయి.  కొన్నిసార్లు అవి అధిక చెమటతో గుర్తించబడతాయి, కానీ స్నానం చేసిన తర్వాత కొంచెం తేలికగా మారుతాయి.  ముదురు రంగు ఉన్నవారికి, ఈ తెల్లటి మచ్చలు చర్మంపై దూరం నుండి కనిపిస్తాయి, కానీ ఫెయిర్ ఛాయతో ఉన్నవారికి అవి గులాబీ రంగులో ఉంటాయి.

    మార్గం ద్వారా, ఈ మచ్చలు దురదను కలిగించవు, కానీ కొన్ని సందర్భాల్లో దురద కూడా నివేదించబడుతుంది.  ఇంట్లో ఒకరు ఈ తెల్లమచ్చల బారిన పడినట్లయితే, ఇతర వ్యక్తులు కూడా ప్రభావితం కావచ్చు.  కాబట్టి రోగి చికిత్సతో పాటు ముందస్తు జాగ్రత్తలు పాటించడం మంచిది.  ఉదాహరణకు, మీరు ఉపయోగించే తువ్వాలు, రుమాలు, బట్టలు మొదలైన వస్తువులను పక్కన పెట్టండి.

    రెండవ రకంలో గరుకైన ఉపరితలంతో అబ్బాయిలు మరియు బాలికల ముఖాలపై గుండ్రంగా, తెల్లటి మచ్చలు కనిపిస్తాయి.  కొన్నిసార్లు చర్మం ఎండిపోయి తెల్లగా మారినట్లు అనిపిస్తుంది, దురద రాదు.  ఈ తెల్లమచ్చల గురించిన సాధారణ అపోహ ఏమిటంటే అవి కాల్షియం లోపం వల్ల వస్తాయని, అయితే ఈ మచ్చలు రావడానికి అనేక ఇతర కారణాలు ఉన్నాయి, వాటిలో ముఖ్యమైనవి ఎండలో ఉన్నా కూడా పిల్లల ఆరోగ్యం సరిగా ఉండదు. ఈ మచ్చలు కూడా ప్రభావితమవుతాయి.  అలాగే, కొన్ని సందర్భాల్లో కడుపు పురుగులు వాటికి కారణమవుతాయి.  ఈ మచ్చలు నుదురు, బుగ్గలు, గడ్డం మరియు అప్పుడప్పుడు మెడపై కూడా కనిపిస్తాయి, కానీ అవి అంటువ్యాధి కాదు మరియు చికిత్స లేకుండా వాటంతట అవే మాయమవుతాయి.

    మూడవ రకంలో కుష్టు వ్యాధి ఉంది, ఇది M. లెప్రసీ అనే బ్యాక్టీరియా వల్ల సంక్రమించే వ్యాధి.  ఈ వ్యాధి సాధారణంగా చర్మం మరియు నరాలను ప్రభావితం చేస్తుంది.  ఇందులో నాలుగు దశలు ఉంటాయి.  మొదటి దశలో, రోగి శరీరంపై తెల్లటి వృత్తం కనిపిస్తుంది, ముఖ్యంగా బుగ్గలు, చేతులు, తొడలు మరియు పిరుదులపై మరియు అది తిమ్మిరిగా అనిపిస్తుంది.  ఇది వ్యాధికి చాలా ముఖ్యమైన లక్షణం, ఈ దశలో వ్యాధి ప్రారంభ దశలో ఉంటుంది కాబట్టి, వెంటనే సరైన రోగ నిర్ధారణ మరియు చికిత్స అందించినట్లయితే, అప్పుడు వ్యాధిని నియంత్రించవచ్చు.  ఆలస్యం జరిగితే, వ్యాధి వేగంగా వ్యాపిస్తుంది మరియు నయం చేయలేనిదిగా మారుతుంది.

    నాల్గవ రకం గాయాలు ఉన్నాయి.  ఈ వ్యాధి అంటువ్యాధి కాదు.  ప్రారంభంలో, శరీరంలోని ఏదైనా భాగంలో సెమీ-వైట్ స్పాట్ కనిపిస్తుంది మరియు ఈ మచ్చల మధ్య ఏదైనా జుట్టు ఉంటే, అది కూడా తెల్లగా మారుతుంది.  ఈ మచ్చలు తలపై ఉంటే జుట్టు కుదుళ్లు తెల్లగా మారుతాయి.

    కొన్ని సందర్భాల్లో, మచ్చలు సంవత్సరాల తరబడి అలాగే ఉంటాయి మరియు కొందరిలో అవి చాలా వేగంగా వ్యాపించాయి, శరీరమంతా తెల్లటి మచ్చలతో కప్పబడి ఉంటుంది.  అతిసారం ఉన్న రోగులు ఎండ తీవ్రతను తట్టుకోలేరు, అదనంగా వారికి ఎటువంటి అసౌకర్యం ఉండదు మరియు మొత్తంమీద వారు ఆరోగ్యంగా ఉంటారు.

    మేము ఆహ్వానించే కొన్ని తెల్లని మచ్చలు కూడా ఉన్నాయి.  ఈ మచ్చలు సాధారణంగా ముఖం యొక్క అందం కారణంగా ఏర్పడతాయి, అధిక సంఖ్యలో మహిళలు మరియు అమ్మాయిలు, వారు బ్లీచ్ క్రీమ్‌ను పదేపదే ఉపయోగిస్తే, వారి రంగును తెల్లగా మార్చడం వల్ల, వారి సహజ చర్మం ప్రభావితమవుతుంది.

    అలాగే అలర్జీలు వచ్చినప్పుడు దురదలు, మంటలు ఏర్పడతాయి.అలాగే రసాయన గోరింట వాడటం వల్ల కూడా చర్మంపై మచ్చలు ఏర్పడతాయి.  అయితే మచ్చలు నల్లగా ఉన్నా, తెల్లగా ఉన్నా పట్టించుకోకుండా స్వీయ చికిత్సకు బదులు వెంటనే చర్మవ్యాధి నిపుణుడిని సంప్రదించి పూర్తి చికిత్స తీసుకుంటే శరీరంపై ఈ తెల్లమచ్చలు ఎందుకు కనిపిస్తాయి?

    మీరు తరచుగా వారి చర్మంపై గుర్తించదగిన తెల్లని మచ్చలు ఉన్న వ్యక్తులను చూసారు, అయితే ఇది ఎందుకు జరుగుతుంది మరియు దానిని నివారించడం ఎలా సాధ్యమవుతుంది?

    ఈ వ్యాధి లేదా అనారోగ్యం ప్రజలకు చాలా ఆందోళన కలిగిస్తుంది, ఇది కూడా చాలా ముఖ్యమైనది.
    నూర్ హెల్త్ లైఫ్ ఇన్స్టిట్యూట్‌లో స్పెషలిస్ట్ డాక్టర్లు, ప్రొఫెసర్లు, సర్జన్లు, కన్సల్టెంట్లు.  ఈ నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, నూర్ హెల్త్ లైఫ్ మీకు ఆల్ ది బెస్ట్ ఇస్తుంది.  మరియు పేదలను ఆదుకోవాలని, ఆసుపత్రులలో ఉన్న వారిని ఆదుకోవాలని నూర్ హెల్త్ లైఫ్ మరోసారి మిమ్మల్ని కోరుతోంది.నూర్ హెల్త్ లైఫ్ ఆపదలో ఉన్న రోగులకు సహాయం చేస్తుంది.నూర్ హెల్త్ లైఫ్‌ను ఆదుకోవాలని మరియు పేద రోగులకు నూర్ హెల్త్ లైఫ్ ద్వారా సహాయం చేయాలని మరోసారి విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాను.  అందరికి ధన్యవాదాలు.  మీరు నూర్ హెల్త్ లైఫ్ యొక్క ఏదైనా పోస్ట్ చదివితే దానిని జాగ్రత్తగా చదవండి.  చదువు.
    బర్సా అని పిలువబడే ఈ వ్యాధి చేపలు తిన్న తర్వాత పాలు తాగడం వల్ల వచ్చే ప్రతిచర్య అని సాధారణంగా నమ్ముతారు, అయితే వైద్య శాస్త్రం దీనిని ఖండించింది.

    వాస్తవానికి, చర్మానికి సహజ రంగును ఇచ్చే కణాలు కొన్ని వర్ణద్రవ్యాలను ఉత్పత్తి చేయడాన్ని ఆపివేసినప్పుడు ఇది సంభవిస్తుంది.
    6 చర్మంపై కనిపించే వ్యాధులు

    నూర్ హెల్త్ లైఫ్ ప్రకారం, ఈ వ్యాధి సాధారణంగా చిన్న మచ్చలు లేదా తెల్లటి మచ్చల రూపంలో కనిపిస్తుంది.

    ప్రపంచవ్యాప్తంగా 70 మిలియన్ల మంది ప్రజలు ఈ వ్యాధి బారిన పడ్డారు, దీనిని ఆటో ఇమ్యూన్ డిసీజ్ అని కూడా పిలుస్తారు, ఎందుకంటే ఇది బహిర్గతం అయినప్పుడు, శరీరం యొక్క రోగనిరోధక వ్యవస్థ త్వరగా రంగును పునరుద్ధరించడానికి పని చేసే కణాలపై దాడి చేస్తుంది.

    ఇది ప్రారంభంలో పట్టుకుంటే, అంటే చర్మంపై మచ్చలు కనిపించకపోయినా, రంగు తేలికగా ఉన్నప్పుడు, చర్మం దాని అసలు ఆకృతికి తిరిగి వచ్చే అవకాశం ఉంది.

    చర్మ వ్యాధులకు AC కారణాలు: పరిశోధన

    మార్గం ద్వారా, ఈ వ్యాధి చికిత్సలో, నిపుణులు వారి ముందు ఉన్న లక్ష్యం త్వరగా రంగును పునరుద్ధరించడం మరియు దాని ప్రభావాన్ని కొనసాగించడం.

    ఈ ప్రయోజనం కోసం కొన్ని స్టెరాయిడ్ క్రీమ్‌లను వాపును నియంత్రించడానికి ఉపయోగిస్తారు, అయితే ఓయాన్ మింట్ కూడా ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది.

    కొన్ని సందర్భాల్లో, తెల్లటి మచ్చలను మరింత గుర్తించదగినదిగా చేయడానికి థెరపీ ప్రభావితం కాని చర్మం యొక్క రంగును తేలిక చేస్తుంది.

    లైట్ థెరపీ మరియు సర్జరీ కూడా ఎంపికలు.  మరిన్ని ప్రశ్నలు మరియు సమాధానాల కోసం మీరు ఇమెయిల్ నుండి నూర్ హెల్త్ లైఫ్‌ని పొందవచ్చు మరియు WhatsAppలో మమ్మల్ని సంప్రదించండి.  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s