ત્વચા પર સફેદ ફોલ્લીઓ હાનિકારક અથવા જોખમી પણ હોઈ શકે છે.

Noor Health Life

   જીવનના વિવિધ તબક્કે, આપણી ત્વચા, ખાસ કરીને ચહેરાની ચામડીમાં ઘણા ફેરફારો થાય છે, જેના પરિણામે ક્યારેક નખ, પિમ્પલ્સમાં અસ્વસ્થતા થાય છે, ક્યારેક ફોલ્લીઓ થાય છે, જે ક્યારેક જાતે અથવા સારવાર પછી મટી જાય છે. જો કે, બે પ્રકારના ત્વચા પરના ડાઘ પર ખાસ ધ્યાન આપવાની જરૂર છે.  સૌપ્રથમ કાળા ફોલ્લીઓ છે જે ચહેરાના કોઈપણ ભાગ પર બર્ન, કટ, કોઈપણ રોગ અથવા ગર્ભાવસ્થા, ગંભીર એનિમિયા અથવા દવાઓની અસરને કારણે પતંગિયાના રૂપમાં દેખાય છે, જો તે સમયસર ધ્યાનમાં લેવામાં આવે તો અંતિમ સીધી વાનગીઓ. ઉપયોગ કરવામાં આવતો નથી અને ડૉક્ટરની સૂચનાઓનું પાલન કરવામાં આવે છે, પછી આ ફોલ્લીઓ અદૃશ્ય થઈ જાય છે અથવા દૂર થઈ જાય છે.

   જો કે, જો ચહેરા, ગરદન, ખભા, છાતી, પીઠ અથવા જાંઘ જેવા શરીરના કોઈપણ ભાગ પર સફેદ ડાઘ દેખાય છે, તો તે ચિંતાનું કારણ છે, જેને અવગણવું જોઈએ નહીં.  આ સફેદ ડાઘ ચાર પ્રકારમાં વહેંચાયેલા છે.  પ્રથમ પ્રકારમાં નાના સફેદ, આછા બ્રાઉન શેડ્સનો સમાવેશ થાય છે, જે હાનિકારક અને સારવાર યોગ્ય છે.  તેઓ નાના ફૂગને કારણે થાય છે, જે ત્વચાની સપાટી પર ડાઘનું કારણ બને છે.  આ ફોલ્લીઓની સપાટી સહેજ સોજો આવે છે અને સામાન્ય રીતે સહેજ ઘર્ષણ સાથે અદૃશ્ય થઈ જાય છે.  આ ફોલ્લીઓ ઉનાળામાં વધુ સ્પષ્ટ થાય છે અને શિયાળામાં ઝાંખા પડી જાય છે.  કેટલીકવાર તેઓ અતિશય પરસેવો સાથે ધ્યાનપાત્ર બને છે, પરંતુ સ્નાન કર્યા પછી સહેજ હળવા બને છે.  ઘાટા રંગવાળા લોકો માટે, આ સફેદ ફોલ્લીઓ ત્વચા પર દૂરથી દેખાય છે, પરંતુ ગોરો રંગ ધરાવતા લોકો માટે, તે ગુલાબી હોય છે.

   માર્ગ દ્વારા, આ ફોલ્લીઓ ખંજવાળનું કારણ નથી, પરંતુ કેટલાક કિસ્સાઓમાં ખંજવાળ પણ નોંધાય છે.  જો ઘરની એક વ્યક્તિ આ સફેદ દાગનો શિકાર બને છે, તો અન્ય લોકો પણ પ્રભાવિત થઈ શકે છે.  તેથી, દર્દી માટે સારવારની સાથે સાવચેતીનાં પગલાંનું પાલન કરવું વધુ સારું છે.  ઉદાહરણ તરીકે, તમે જે વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરો છો જેમ કે ટુવાલ, રૂમાલ, કપડાં વગેરેને બાજુ પર રાખો.

   બીજા પ્રકારમાં ખરબચડી સપાટીવાળા છોકરાઓ અને છોકરીઓના ચહેરા પર દેખાતા ગોળાકાર, સફેદ ફોલ્લીઓનો સમાવેશ થાય છે.  ક્યારેક એવું લાગે છે કે ત્વચા સુકાઈ ગઈ છે અને સફેદ થઈ ગઈ છે, તેમને ખંજવાળ આવતી નથી.  આ સફેદ ફોલ્લીઓ વિશે સામાન્ય ગેરસમજ એ છે કે તે કેલ્શિયમની અછતને કારણે થાય છે, પરંતુ આ ફોલ્લીઓના અન્ય ઘણા કારણો છે, જેમાંથી સૌથી અગત્યનું છે બાળકોનું ખરાબ સ્વાસ્થ્ય, ભલે તેઓ સૂર્યના સંપર્કમાં હોય. આ સ્થળોથી પણ પ્રભાવિત થશે.  ઉપરાંત, કેટલાક કિસ્સાઓમાં પેટના કૃમિ પણ તેનું કારણ બને છે.  આ ફોલ્લીઓ કપાળ, ગાલ, રામરામ અને ક્યારેક ક્યારેક ગરદન પર પણ દેખાય છે, પરંતુ તે ચેપી નથી અને સારવાર વિના તેમના પોતાના પર અદૃશ્ય થઈ જાય છે.

   ત્રીજા પ્રકારમાં રક્તપિત્તનો સમાવેશ થાય છે, જે એમ. રક્તપિત્ત નામના બેક્ટેરિયમથી થતો ચેપી રોગ છે.  આ રોગ સામાન્ય રીતે ત્વચા અને ચેતાને અસર કરે છે.  તેના ચાર તબક્કા છે.  પ્રથમ તબક્કામાં, દર્દીના શરીર પર, ખાસ કરીને ગાલ, હાથ, જાંઘ અને નિતંબ પર સફેદ વર્તુળ દેખાય છે. અને તે જડ અનુભવે છે.  આ રોગનું એક ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ લક્ષણ છે, કારણ કે આ તબક્કે રોગ પ્રારંભિક તબક્કે છે, પછી જો યોગ્ય નિદાન અને તાત્કાલિક સારવાર આપવામાં આવે તો રોગને નિયંત્રિત કરી શકાય છે.  વિલંબના કિસ્સામાં, રોગ ઝડપથી ફેલાય છે અને અસાધ્ય બની શકે છે.

   ચોથા પ્રકારમાં ઉઝરડાનો સમાવેશ થાય છે.  આ રોગ ચેપી નથી.  શરૂઆતમાં, શરીરના કોઈપણ ભાગ પર અર્ધ-સફેદ ડાઘ દેખાય છે અને જો આ ફોલ્લીઓની વચ્ચે કોઈ વાળ હોય, તો તે પણ સફેદ થઈ જાય છે.  જો આ ફોલ્લીઓ માથાની ચામડી પર હોય, તો વાળના ફોલિકલ્સ સફેદ થઈ જાય છે.

   કેટલાક કિસ્સાઓમાં, ફોલ્લીઓ વર્ષો સુધી સમાન રહે છે, અને કેટલાક લોકોમાં તે એટલી ઝડપથી ફેલાય છે કે આખું શરીર સફેદ ફોલ્લીઓથી ઢંકાઈ જાય છે.  ઝાડા ના દર્દીઓ તડકાની તીવ્રતા સહન કરી શકતા નથી, આ ઉપરાંત તેમને કોઈ અગવડતા નથી હોતી અને એકંદરે તેઓ સ્વસ્થ રહે છે.

   કેટલાક સફેદ ફોલ્લીઓ પણ છે જેને અમે આમંત્રિત કરીએ છીએ.  આ ડાઘ સામાન્ય રીતે ચહેરાની સુંદરતાને કારણે થાય છે, જેમ કે મોટી સંખ્યામાં મહિલાઓ અને છોકરીઓ જો રંગને ગોરો કરવા માટે વારંવાર બ્લીચ ક્રીમનો ઉપયોગ કરે છે, પરિણામે તેમની કુદરતી ત્વચા પર અસર થાય છે.

   ઉપરાંત, એલર્જીના કિસ્સામાં, ખંજવાળ અને બર્નિંગ સ્પોટ્સ થઈ શકે છે.તેમજ, કેમિકલ મહેંદીના ઉપયોગથી પણ ત્વચા પર ડાઘ પડી શકે છે.  જો કે, ફોલ્લીઓ કાળા હોય કે સફેદ, તેની અવગણના ન કરવી જોઈએ અને સ્વ-સારવારને બદલે તરત જ ત્વચારોગ વિજ્ઞાનીનો સંપર્ક કરો અને સંપૂર્ણ સારવાર કરાવો.આ સફેદ ડાઘ શરીર પર શા માટે દેખાય છે?

   તમે ઘણીવાર એવા લોકોને જોયા હશે જેમની ત્વચા પર સફેદ ફોલ્લીઓ જોવા મળે છે, પરંતુ આવું કેમ થાય છે અને તેનાથી બચવું કેવી રીતે શક્ય છે?

   આ રોગ અથવા બિમારી લોકો માટે ખૂબ જ ચિંતાનો વિષય છે, જે ખૂબ જ નોંધપાત્ર છે.
   નૂર હેલ્થ લાઇફ ઇન્સ્ટિટ્યૂટના નિષ્ણાત ડૉક્ટરો, પ્રોફેસરો, સર્જન, કન્સલ્ટન્ટ્સ.  આ તમામ નિષ્ણાતોના મતે નૂર હેલ્થ લાઈફ તમને સર્વશ્રેષ્ઠ આપી શકે છે.  અને નૂર હેલ્થ લાઇફ ફરી એકવાર તમને ગરીબોને ટેકો આપવા અને જેઓ હોસ્પિટલમાં છે તેમને મદદ કરવા વિનંતી કરે છે. નૂર હેલ્થ લાઇફ જરૂરિયાતમંદ દર્દીઓને મદદ કરે છે. ફરી એકવાર, હું તમને નૂર હેલ્થ લાઇફને ટેકો આપવા અને નૂર હેલ્થ લાઇફ દ્વારા ગરીબ દર્દીઓને મદદ કરવા વિનંતી કરું છું.  આપ સૌનો આભાર.  નૂર હેલ્થ લાઈફની કોઈપણ પોસ્ટ વાંચો તો ધ્યાનથી વાંચો.  આગળ વાંચો.
   સામાન્ય રીતે એવું માનવામાં આવે છે કે બરસા નામનો આ રોગ માછલી ખાધા પછી દૂધ પીવાની પ્રતિક્રિયા છે, પરંતુ તબીબી વિજ્ઞાન આ વાતને નકારે છે.

   હકીકતમાં, તે ત્યારે થાય છે જ્યારે કોષો જે ત્વચાને તેનો કુદરતી રંગ આપે છે તે ચોક્કસ રંગદ્રવ્યો ઉત્પન્ન કરવાનું બંધ કરે છે.
   6 રોગો જે ત્વચા પર દેખાય છે

   નૂર હેલ્થ લાઈફ અનુસાર, આ રોગ સામાન્ય રીતે નાના ડાઘ અથવા સફેદ ડાઘના રૂપમાં દેખાય છે.

   વિશ્વભરમાં લગભગ 70 મિલિયન લોકો આ રોગથી સંક્રમિત થયા છે, જેને સ્વયંપ્રતિરક્ષા રોગ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, કારણ કે જ્યારે તે બહાર આવે છે, ત્યારે શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ કોષો પર હુમલો કરે છે જે ઝડપથી રંગ પુનઃસ્થાપિત કરવા માટે કામ કરે છે.

   જો તે શરૂઆતમાં પકડાય છે, એટલે કે, જ્યારે ચામડી પર ફોલ્લીઓ દેખાતા નથી, પરંતુ રંગ આછો હોય છે, તો ત્વચા તેના મૂળ આકારમાં પુનઃસ્થાપિત થવાની સંભાવના વધારે છે.

   AC નો ઉપયોગ ચામડીના રોગોના કારણો: સંશોધન

   માર્ગ દ્વારા, આ રોગની સારવારમાં, નિષ્ણાતોનો તેમની સામે જે હેતુ છે તે રંગને ઝડપથી પુનઃસ્થાપિત કરવાનો અને તેની અસરને જાળવી રાખવાનો છે.

   આ હેતુ માટે બળતરાને નિયંત્રિત કરવા માટે અમુક સ્ટીરોઈડ ક્રીમનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે જ્યારે ઓયન મિન્ટ પણ ફાયદાકારક હોઈ શકે છે.

   કેટલાક કિસ્સાઓમાં ઉપચાર સફેદ ફોલ્લીઓને વધુ ધ્યાનપાત્ર બનાવવા માટે અપ્રભાવિત ત્વચાના રંગને આછું કરે છે.

   પ્રકાશ ઉપચાર અને સર્જરી પણ વિકલ્પો છે.  વધુ પ્રશ્નો અને જવાબો માટે તમે ઈમેલ પરથી નૂર હેલ્થ લાઈફ મેળવી શકો છો અને અમારો WhatsApp પર સંપર્ક કરી શકો છો.  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s