മൂത്രനാളിയിൽ വീക്കം സംഭവിക്കുന്നതിന്റെ 8 ലക്ഷണങ്ങൾ.

Noor Health Life

     മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കം വളരെ വേദനാജനകമായ ഒരു രോഗമാണ്, പലരും സംസാരിക്കാൻ മടിക്കുന്നു.

     എന്നാൽ ഈ വീക്കം അല്ലെങ്കിൽ യുടിഐയുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ വളരെ വ്യക്തമാണെന്നും പലപ്പോഴും രോഗം ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പുതന്നെ അവ തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുമെന്നും നിങ്ങൾക്കറിയാമോ?

     ഈ വീക്കത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ വ്യക്തമാണെങ്കിലും മിക്കവരും അവഗണിക്കാറുണ്ടെന്ന് നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫ് പറയുന്നു.

     എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങൾ മൂത്രാശയ രോഗം കണ്ടുപിടിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ നിങ്ങൾ ഓർക്കണം.

     മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കം ഒഴിവാക്കാൻ എളുപ്പമാണ്

     എല്ലാ സമയത്തും മൂത്രമൊഴിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുക

     നിങ്ങൾക്ക് എപ്പോഴും മൂത്രമൊഴിക്കാൻ തോന്നുന്ന UTI യുടെ ഒരു സാധാരണ ലക്ഷണമാണിത്, നിങ്ങൾ വാഷ്റൂമിലൂടെ വന്നതാണെങ്കിൽപ്പോലും, ഈ വിഷയത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് അടിയന്തരാവസ്ഥ അനുഭവപ്പെടാം, അതായത് ഉടൻ പോകുക.ആവശ്യമാണ് തുടങ്ങിയവ.

     വളരെ കുറച്ച് മൂത്രമൊഴിക്കൽ

     നിങ്ങൾ വാഷ്‌റൂമിൽ പോകുമ്പോൾ, നിങ്ങൾ അപൂർവ്വമായി മൂത്രമൊഴിക്കുന്നു, നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ ചെയ്യണമെന്ന് തോന്നും, പക്ഷേ നിങ്ങൾ ശ്രമിച്ചിട്ടും നിങ്ങൾക്ക് അത് ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് തൃപ്തിയില്ല.

     അസ്വസ്ഥത അനുഭവപ്പെടുന്നു

     ഈ അസുഖ സമയത്ത് വാഷ്റൂമിൽ പോകുന്നത് നിങ്ങളെ പ്രകോപിപ്പിക്കാം, ഈ ജോലി വളരെ വേദനാജനകമാണെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് തോന്നിയേക്കാം, കൂടാതെ വേദനയും ഉണ്ടാകാം, രണ്ട് സാഹചര്യങ്ങളിലും ഇത് ക്രമക്കേടിന്റെ അടയാളമാണ്.

     രക്തസ്രാവം

     യുടിഐകൾ പലപ്പോഴും മൂത്രത്തിൽ രക്തം ഉണ്ടാക്കുന്നു, പക്ഷേ എല്ലാവരിലും അത് ഉണ്ടാകണമെന്നില്ല, കാരണം ഇത് കാഴ്ച മങ്ങുന്നു.

     മണം

     ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള മൂത്രാശയ അണുബാധയുടെ ഫലമായി മൂത്രത്തിന്റെ ദുർഗന്ധം വളരെ മോശമാണ്.മേൽപ്പറഞ്ഞ ഏതെങ്കിലും ലക്ഷണങ്ങൾ നിങ്ങൾക്കും വായ് നാറ്റത്തോടൊപ്പം അനുഭവപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, അത് യുടിഐ ആയിരിക്കാം.അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച് റഫർ ചെയ്ത് പരിശോധന നടത്തുക.
     മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കത്തിന്റെ സാധാരണ കാരണങ്ങൾ

     മൂത്രത്തിന്റെ നിറം

     മൂത്രത്തിന്റെ നിറത്തിന് മൂത്രനാളിയിലെ അണുബാധ ഉൾപ്പെടെ ധാരാളം കാര്യങ്ങൾ പറയാൻ കഴിയും.  ഈ നിറം മഞ്ഞയോ സുതാര്യമോ അല്ലാതെ മറ്റെന്തെങ്കിലും ആണെങ്കിൽ, അത് ആശങ്കയുടെ അടയാളമാണ്.  ചുവപ്പോ തവിട്ടുനിറമോ അണുബാധയുടെ ലക്ഷണമാണ്, എന്നാൽ ആദ്യം നിങ്ങൾ പിങ്ക്, ഓറഞ്ച് അല്ലെങ്കിൽ ചുവപ്പ് നിറങ്ങളിലുള്ള ഭക്ഷണം കഴിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് പരിശോധിക്കുക.

     കടുത്ത ക്ഷീണം

     മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കം യഥാർത്ഥത്തിൽ മൂത്രസഞ്ചിയിലെ അണുബാധ മൂലമാണ് ഉണ്ടാകുന്നത്, ഏതായാലും, അണുബാധയുടെ ഫലമായി, എന്തോ കുഴപ്പമുണ്ടെന്ന് ശരീരം തിരിച്ചറിയുമ്പോൾ, അത് വീർക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു, സംരക്ഷണ മാർഗ്ഗങ്ങളിലൂടെ, ആ വെളുത്ത രക്താണുക്കൾ ഒഴിവാക്കുന്നു, ക്ഷീണം ഒരു തോന്നൽ ഫലമായി.

     പനി

     പനി, മറ്റ് ലക്ഷണങ്ങൾക്കൊപ്പം, പലപ്പോഴും മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കത്തിന്റെ തീവ്രത വർദ്ധിക്കുന്നതും വൃക്കകളിലേക്കുള്ള അണുബാധയുടെ വ്യാപനവും സൂചിപ്പിക്കുന്നു.  നിങ്ങൾക്ക് 101 ഫാരൻഹീറ്റിൽ കൂടുതൽ പനി ഉണ്ടെങ്കിലോ തണുപ്പ് അനുഭവപ്പെടുകയോ രാത്രി ഉറങ്ങുമ്പോൾ ശരീരം വിയർപ്പിൽ മുങ്ങുകയോ ചെയ്താൽ ഉടൻ വൈദ്യസഹായം തേടണം.മൂത്രനാളി വീക്കത്തിന്റെ സാധാരണ കാരണങ്ങൾ

     മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കം വളരെ വേദനാജനകമായ ഒരു രോഗമാണ്, പലരും ഇതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കാൻ മടിക്കുന്നു.

     ഈ അണുബാധയുടെയോ വീക്കത്തിന്റെയോ ഫലമായി കിഡ്‌നി അണുബാധ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യതയും ഉണ്ട്, മൂത്രത്തിൽ കഠിനമായ എരിച്ചിലും വേദനയും ഉണ്ടാകുമ്പോൾ അതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ സാധാരണയായി മൂത്രമൊഴിക്കാനുള്ള പ്രേരണ, നിറവ്യത്യാസം എന്നിവയിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു. ഗുരുതരമായ കേസുകളിൽ.

     രക്തസ്രാവം, മൂത്രത്തിന്റെ ദുർഗന്ധം എന്നിവയും രോഗലക്ഷണങ്ങളാണ്.

     ചികിത്സിച്ചില്ലെങ്കിലോ രോഗനിർണയം നടത്തിയില്ലെങ്കിലോ, രോഗം മൂത്രസഞ്ചിയിൽ നിന്ന് വൃക്കകളിലേക്ക് വ്യാപിക്കുകയും വൃക്കകളിൽ വീക്കം ഉണ്ടാക്കുകയും അത് മാരകമായേക്കാം.

     വഴിയിൽ, നിയന്ത്രിക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള ചില കാരണങ്ങളുണ്ട്, വാർദ്ധക്യം, സ്ത്രീകൾക്ക് പുരുഷന്മാരേക്കാൾ അപകടസാധ്യത കൂടുതലാണ്, ഗർഭധാരണം, വൃക്കയിലെ കല്ലുകൾ, പ്രമേഹം, അൽഷിമേഴ്സ് രോഗം മുതലായവ.

     എന്നാൽ രോഗസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ചില ജീവിതശൈലി ശീലങ്ങളും ഉണ്ട്.

     ശുചിത്വം ശ്രദ്ധിക്കരുത്

     വാസ്തവത്തിൽ, മോശം ശുചിത്വം ഈ ബാക്ടീരിയകളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഇടയാക്കും, ഇത് മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

     വെള്ളം കുറച്ച് കുടിക്കുക

     നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫ് നടത്തിയ പഠനത്തിൽ, കൂടുതൽ വെള്ളം കുടിക്കുന്ന ശീലം മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കത്തിനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് സ്ത്രീകളിൽ.  ഗവേഷണമനുസരിച്ച്, ഈ വേദനാജനകമായ രോഗം ഒഴിവാക്കാനുള്ള ഏറ്റവും എളുപ്പവും സുരക്ഷിതവുമായ മാർഗ്ഗം അണുബാധ തടയുക എന്നതാണ്, സാധാരണയേക്കാൾ ഒരു ലിറ്റർ കൂടുതൽ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ഈ രോഗം തടയാൻ സഹായിക്കുന്നു.  ഗവേഷണമനുസരിച്ച്, പുരുഷന്മാരേക്കാൾ സ്ത്രീകൾക്ക് ഈ രോഗം വരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്, എന്നാൽ പുരുഷന്മാരും ഈ മുൻകരുതൽ എടുക്കണം.  കൂടുതൽ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് മൂത്രസഞ്ചിയിൽ അടിഞ്ഞുകൂടുന്ന ബാക്ടീരിയകളെ അകറ്റാൻ എളുപ്പമാണെന്നും അവ അടിഞ്ഞുകൂടാതെ രോഗത്തിന് കാരണമാകുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

     ഇറുകിയ വസ്ത്രങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുക

     ഇടയ്ക്കിടെ ഇറുകിയ വസ്ത്രങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കം അല്ലെങ്കിൽ അണുബാധ പോലുള്ള വേദനാജനകമായ രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും.വസ്ത്രം ഉപയോഗിക്കുന്നത് മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കത്തിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

     മൂത്രം നിലനിർത്തൽ

     ചില ജോലികൾ കാരണം, അത് വിലകുറഞ്ഞതായാലും അല്ലെങ്കിൽ എന്ത് കാരണത്താലായാലും, നമ്മളോരോരുത്തരും മൂത്രമൊഴിക്കുന്നവരാണ്, അത് ഒരു മോശം കാര്യമല്ല, പക്ഷേ നമ്മൾ അത് അമിതമായി ചെയ്യാൻ തുടങ്ങുകയോ ശീലമാക്കുകയോ ചെയ്തില്ലെങ്കിൽ.  അത്തരമൊരു ശീലം രൂപപ്പെട്ടാൽ, അത് വളരെ ഗുരുതരമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഇടയാക്കും.  അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത് ദോഷകരമായ ബാക്ടീരിയകളുടെ വളർച്ച വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു, ഇത് മൂത്രനാളിയിലെ വീക്കത്തിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

    മൂത്രമൊഴിക്കുമ്പോൾ മൂത്രാശയത്തിലും മൂത്രനാളിയിലും ഉള്ള മർദ്ദം അളക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു പ്രത്യേക യീസ്റ്റ് (VCUG) രീതിയുണ്ട്, ഇത് നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞ് മൂത്രമൊഴിക്കുമ്പോൾ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് എക്സ്-റേ ഉപയോഗിച്ച് കാണിക്കും.

    മൂത്രാശയ സംവിധാനം (സ്ത്രീ)

    VCUG എന്നാൽ “വൈഡനിംഗ് സിസ്റ്റോ-റെട്രോഗ്രാം”) അതായത് മൂത്രമൊഴിക്കുക.  “സിസ്റ്റോ” മൂത്രാശയത്തിനുള്ളതാണ്.  മൂത്രാശയത്തിൽ നിന്ന് മൂത്രം പുറന്തള്ളുന്ന ട്യൂബായ മൂത്രനാളത്തിനുള്ളതാണ് “യുറേത്രോ”.  “ഗ്രാം” എന്നാൽ ചിത്രം.  അതിനാൽ, മൂത്രാശയത്തിൽ നിന്ന് മൂത്രനാളിയിലൂടെ മൂത്രമൊഴിക്കുന്ന ചിത്രമാണ് വിസിയുജി.

    എക്സ്-റേയിൽ മൂത്രത്തെ നന്നായി പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നതിന് കോൺട്രാസ്റ്റ് മീഡിയം എന്ന പ്രത്യേക തരം ഈർപ്പം ടെസ്റ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്നു.

    നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയെ പരീക്ഷയ്ക്ക് തയ്യാറാക്കുക

    ഈ വിവരങ്ങൾ ശ്രദ്ധാപൂർവം വായിക്കാനും നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് വിശദീകരിക്കാനും സമയമെടുക്കുക.  എന്താണ് പ്രതീക്ഷിക്കേണ്ടതെന്ന് അറിയാവുന്ന കുട്ടികൾ ഉത്കണ്ഠാകുലരാകാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണ്.  ശരീരം എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് മനസിലാക്കാൻ നിങ്ങളുടെ കുടുംബം ഉപയോഗിക്കുന്ന വാക്കുകൾക്കൊപ്പം അവൻ അല്ലെങ്കിൽ അവൾ മനസ്സിലാക്കുന്ന വാക്കുകളിൽ പരിശോധനയെക്കുറിച്ച് നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയോട് പറയുക.

    പരിശോധനയുടെ ഭാഗമായി കത്തീറ്റർ എന്ന ചെറിയ ട്യൂബ് നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിന്റെ മൂത്രനാളിയിൽ ഘടിപ്പിക്കും.  കത്തീറ്റർ ഇടുന്നത് വേദനാജനകമായിരിക്കും.  എന്നാൽ നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞ് ശാന്തമായി തുടരുകയാണെങ്കിൽ, അത് ധരിക്കാൻ കൂടുതൽ സൗകര്യപ്രദമായിരിക്കും.  ആഴത്തിലുള്ള ശ്വാസം എടുക്കുന്നതിലൂടെ നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയെ ശാന്തമാക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് പഠിപ്പിക്കാം.  ജന്മദിന മെഴുകുതിരികൾ പകർത്താനോ ബലൂണുകൾ ഉയർത്താനോ കുമിളകൾ വിടാനോ നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയോട് ആവശ്യപ്പെടുക.  ഹോസ്പിറ്റലിൽ എത്തുന്നതിന് മുമ്പ് വീട്ടിൽ ഈ ശ്വസന വ്യായാമം ചെയ്യുക.

    കൗമാരക്കാർ ചിലപ്പോൾ ടെസ്റ്റുകൾക്കിടയിൽ സുഖപ്രദമായ എന്തെങ്കിലും കൊണ്ടുവരുന്നു.  നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് വീട്ടിൽ നിന്ന് ഒരു കോട്ടൺ കളിപ്പാട്ടമോ പുതപ്പോ കൊണ്ടുവരാം.

    പരീക്ഷയ്ക്കിടെ ഏത് സമയത്തും മാതാപിതാക്കളിൽ ഒരാൾക്ക് കുട്ടിക്കൊപ്പമുണ്ടാകാം.  നിങ്ങൾ ഗർഭിണിയാണെങ്കിൽ, കത്തീറ്റർ തിരുകുന്നത് വരെ നിങ്ങൾക്ക് മുറിയിൽ തുടരാം.  എന്നാൽ കുഞ്ഞിന്റെ എക്സ്-റേ സമയത്ത് നിങ്ങൾ മുറിയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകണം.

    ഒരു ഡോക്ടർക്കോ സാങ്കേതിക വിദഗ്ധനോ അവന്റെ അല്ലെങ്കിൽ അവളുടെ സ്വകാര്യഭാഗങ്ങൾ വൃത്തിയാക്കാനും അതിൽ ട്യൂബുകൾ ഇടാനും സ്പർശിക്കാമെന്ന് നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയോട് പറയണം.  പരിശോധന സഹായിക്കും എന്നതിനാൽ അവരെ തൊടാൻ നിങ്ങൾ അനുവദിച്ചുവെന്ന് നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയോട് പറയുക.

    രണ്ട് സാങ്കേതിക വിദഗ്ധരാണ് പരിശോധനകൾ നടത്തുന്നത്

    കത്തീറ്റർ ഇംപ്ലാന്റുകളിലും എക്സ്-റേകളിലും സാങ്കേതിക വിദഗ്ധർ വൈദഗ്ദ്ധ്യം നേടിയിട്ടുണ്ട്.  ചിലപ്പോൾ ഒരു റേഡിയോളജിസ്റ്റ് ടെസ്റ്റ് സമയത്ത് മുറിയിൽ ഉണ്ടായിരിക്കണം.  റേഡിയോളജിസ്റ്റ് എക്സ്-റേ വായിക്കുന്നു.

    മൂത്രാശയ സംവിധാനം (പുരുഷൻ)

    റദ്ദാക്കി

    എക്‌സ്-റേ ടെക്‌നോളജിസ്റ്റ് നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയെ ആ സമയത്ത് എന്ത് സംഭവിക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞുകൊണ്ട് പരിശോധനയ്ക്ക് തയ്യാറാക്കും.  നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിന്റെ ലിംഗം അല്ലെങ്കിൽ മൂത്രനാളി പോകുന്ന സ്ഥലം റേഡിയോളജിസ്റ്റ് വൃത്തിയാക്കും.  ടെക്നോളജിസ്റ്റ് പിന്നീട് തുറന്ന സ്ഥലത്തേക്ക് ഫ്ലെക്സിബിൾ ട്യൂബ് തിരുകും.  മൂത്രാശയത്തിലൂടെ മൂത്രാശയത്തിലേക്ക് കടന്നുപോകുന്ന നീളമേറിയതും നേർത്തതും മൃദുവും മിനുസമാർന്നതുമായ ട്യൂബാണ് കത്തീറ്റർ.  സാങ്കേതിക വിദഗ്ധർ അവർ ചെയ്യുന്നതുപോലെ ഓരോ തിരിവിലും ഇത് വിശദീകരിക്കും.

    നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് ഹൃദയസംബന്ധമായ അസുഖമുണ്ടെങ്കിൽ

    എന്തെങ്കിലും പരിശോധനകൾ നടത്തുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ കഴിക്കേണ്ടി വന്നേക്കാം.  ഉദാഹരണത്തിന്, ഹൃദ്രോഗമുള്ള കുട്ടികൾ ദന്തരോഗവിദഗ്ദ്ധന്റെ അടുത്തേക്ക് പോകുന്നതിനുമുമ്പ് ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ കഴിക്കേണ്ടതുണ്ട്.  ഒരു അണുബാധയെ കൊല്ലുന്ന മരുന്നാണ് ആന്റിബയോട്ടിക്.  നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് ഈ മരുന്ന് ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് VCUG നിർദ്ദേശിക്കുന്ന ഡോക്ടറോട് ദയവായി പറയുക.  നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് VCUG നൽകുന്നതിന് മുമ്പ് ഡോക്ടർ ഈ മരുന്ന് വാങ്ങും.

    വിസിയുജികൾ സാധാരണയായി ഒരു ആശുപത്രിയിലാണ് നടത്തുന്നത്

    മൂത്രമൊഴിക്കുമ്പോൾ മൂത്രാശയത്തിലും മൂത്രനാളിയിലും ഉള്ള മർദ്ദം ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് ഇമേജിംഗ് വകുപ്പ് കണ്ടെത്തുന്നു.  ഇതിനെ പലപ്പോഴും എക്സ്-റേ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നു.  ഈ വകുപ്പിന്റെ സ്ഥാനം നിങ്ങൾക്ക് അറിയില്ലെങ്കിൽ, പ്രധാന റിസപ്ഷനിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തുക.

    ഈ പരിശോധന 20 മുതൽ 30 മിനിറ്റ് വരെ നീണ്ടുനിൽക്കും.  പരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷം സ്കെച്ചുകൾ തയ്യാറാകുന്നത് വരെ നിങ്ങൾ ഏകദേശം 15 മിനിറ്റ് ഈ പ്രദേശത്ത് തങ്ങേണ്ടിവരും.

    ടെസ്റ്റിനിടെ

    നിങ്ങൾ ഡയഗ്‌നോസ്റ്റിക് ഇമേജിംഗ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിൽ പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയെ ഒരു ഹോസ്പിറ്റൽ ഗൗൺ ധരിച്ച് ഒരു വസ്ത്രം മാറുന്ന മുറിയിൽ പാർപ്പിക്കും.  തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിനെ എക്സ്-റേ മുറിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകും.  ഒരു രക്ഷിതാവിന് മാത്രമേ കുട്ടിയോടൊപ്പം പോകാൻ കഴിയൂ.

    എക്സ്-റേ മുറിയിൽ

    നിങ്ങളും നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞും എക്‌സ്-റേ മുറിയിൽ എത്തിക്കഴിഞ്ഞാൽ, നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിന്റെ അടിവസ്‌ത്ര ഡയപ്പർ അഴിക്കാൻ ടെക്‌നോളജിസ്റ്റ് നിങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെടും.  അപ്പോൾ നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞ് എക്സ്-റേ ടേബിളിൽ കിടക്കും.  നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞ് സുരക്ഷിതമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിന്റെ വയറിലോ കാലുകളിലോ ഒരു സംരക്ഷിത ബാൻഡേജ് പ്രയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

    മേശപ്പുറത്തെ ക്യാമറ ചിത്രങ്ങൾ എടുക്കും.  ടെലിവിഷൻ സ്‌ക്രീൻ ഉപയോഗിച്ച് ടെലിവിഷൻ സ്‌ക്രീൻ ഉപയോഗിച്ച് പരിശോധനയ്‌ക്കിടെ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് കാണും.

    ടെക്നോളജിസ്റ്റ് എക്സ്-റേ എടുക്കുമ്പോൾ, മികച്ച ഫലങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ കുട്ടി കഴിയുന്നത്ര നിശ്ചലനായിരിക്കണം.  നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിന്റെ കൈകൾ നിങ്ങളുടെ നെഞ്ചിലേക്ക് ചെറുതായി പിടിക്കാം, അതുവഴി നിങ്ങൾക്ക് ഏത് ദിശയിലും കുട്ടിയുടെ ശ്രദ്ധ തിരിക്കാൻ കഴിയും.  ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു കവിതയോ പാട്ടോ പാടാം.

    കത്തീറ്റർ ഫിറ്റിംഗ്

    എക്സ്-റേ ടെക്നോളജിസ്റ്റ് നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയുടെ മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന സ്ഥലങ്ങൾ വൃത്തിയാക്കി ഒരു ട്യൂബ് തിരുകിക്കൊണ്ട് പരിശോധന ആരംഭിക്കും.  കത്തീറ്റർ സ്വയം മൂത്രസഞ്ചി ശൂന്യമാക്കും.

    പിന്നീട് ഒരു കോൺട്രാസ്റ്റ് മീഡിയം ഉള്ള ഒരു കുപ്പിയിൽ കത്തീറ്റർ ഘടിപ്പിക്കും.  ഈ വൈരുദ്ധ്യം ഇടത്തരം ട്യൂബിലൂടെ മൂത്രാശയത്തിലേക്ക് ഒഴുകും.  ഇത് മൂത്രാശയത്തിലും മൂത്രനാളിയിലും നന്നായി നിരീക്ഷിക്കാൻ സാങ്കേതിക വിദഗ്ധനെ അനുവദിക്കും.  മൂത്രാശയത്തിലൂടെ കടന്നുപോകുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിന് വൈരുദ്ധ്യം അനുഭവപ്പെടും.  തണുപ്പ് തോന്നുമെങ്കിലും വേദനിക്കില്ല.

    മൂത്രാശയത്തിനുള്ളിൽ കോൺട്രാസ്റ്റ് മീഡിയം ഒഴുകുമ്പോൾ എക്സ്-റേ ടെക്നോളജിസ്റ്റ് ചില എക്സ്-റേ എടുക്കും.  നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിന്റെ മൂത്രസഞ്ചി നിറഞ്ഞിരിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞിനോട് ഒരു ബെഡ് പാനിലോ ഡയപ്പറിലോ മൂത്രമൊഴിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടും.  നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞ് മൂത്രമൊഴിക്കുമ്പോൾ കത്തീറ്റർ എളുപ്പത്തിൽ പുറത്തുവരും.  നിങ്ങളുടെ കുട്ടി മൂത്രമൊഴിക്കുമ്പോൾ ടെക്നോളജിസ്റ്റ് ചില എക്സ്-റേ എടുക്കും.  പരീക്ഷയിലെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ചിത്രങ്ങൾ ഇവയാണ്.

    ടെസ്റ്റിന് ശേഷം

    എക്സ്-റേ ടെക്നോളജിസ്റ്റുകൾ കുഞ്ഞിന് വസ്ത്രം ധരിക്കാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിൽ വസ്ത്രം മാറുന്ന മുറിയിലേക്ക് എങ്ങനെ പോകാമെന്ന് നിങ്ങളോട് പറയും.  എന്നിട്ട് നിങ്ങൾ വെയിറ്റിംഗ് റൂമിൽ ഇരിക്കുക.  എക്സ്-റേ സ്കെച്ചുകൾ പരിശോധിച്ച ശേഷം, നിങ്ങൾക്ക് എപ്പോൾ പോകാമെന്ന് സാങ്കേതിക വിദഗ്ധൻ നിങ്ങളോട് പറയും.

    പരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷം ഒരു ഡോക്ടറെ കാണാൻ നിങ്ങൾക്ക് ക്ലിനിക്കിൽ അപ്പോയിന്റ്മെന്റ് ഉണ്ടെങ്കിൽ, ടെക്നോളജിസ്റ്റിനോട് പറയുക.  നിങ്ങളുടെ ഫലങ്ങൾ ക്ലിനിക്കിലേക്ക് അയച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് അവർ ഉറപ്പാക്കും.  പരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷം നിങ്ങൾ ഒരു ഡോക്ടറെ കാണുന്നില്ലെങ്കിൽ, ഫലം ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയുടെ ഡോക്ടർക്ക് അയയ്ക്കും.

    നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് വീട്ടിൽ ധാരാളം ദ്രാവകങ്ങൾ നൽകുക

    പരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷം, നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് മൂത്രമൊഴിക്കുമ്പോൾ കത്തുന്ന സംവേദനം പോലുള്ള ചില അസ്വസ്ഥതകൾ അനുഭവപ്പെട്ടേക്കാം.  അടുത്ത ഒന്നോ രണ്ടോ ദിവസങ്ങളിൽ നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് ധാരാളം ദ്രാവകങ്ങൾ കുടിക്കാൻ കൊടുക്കുക, അതായത് വെള്ളം അല്ലെങ്കിൽ ആപ്പിൾ ജ്യൂസ്.  നിങ്ങളുടെ കുട്ടിക്ക് എന്തെങ്കിലും പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ മദ്യം കുടിക്കുന്നത് സഹായിക്കും.

    QuoteTest-ന്റെ ഫലങ്ങളെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് എന്തെങ്കിലും ചോദ്യങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ, ദയവായി ടെക്നോളജിസ്റ്റുമായി ബന്ധപ്പെടുക.  നിങ്ങളുടെ കുട്ടി 24 മണിക്കൂറിൽ കൂടുതൽ അസ്വസ്ഥനാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ കുടുംബ ഡോക്ടറെ വിളിക്കുക.

    പ്രധാന പോയിന്റുകൾ

    (VCUG) നിങ്ങളുടെ കുഞ്ഞ് മൂത്രമൊഴിക്കുമ്പോൾ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് കണ്ടെത്താൻ എക്സ്-റേ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു പരിശോധനയാണ്.

    പരിശോധനയ്ക്കിടെ, കുഞ്ഞിന്റെ മൂത്രനാളിയിൽ മൂത്രനാളി പ്രവേശിപ്പിക്കും.

    പരിശോധന വേദനാജനകമായിരിക്കും.  റിലാക്സേഷൻ എക്സർസൈസുകൾ പോലെയുള്ള പരിശോധനയ്ക്ക് മുമ്പ് നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയെ വീട്ടിൽ കഴിയുന്നത്ര വിശ്രമിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് കഴിയും.  കൂടുതൽ ചോദ്യങ്ങൾക്കും ഉത്തരങ്ങൾക്കും നിങ്ങൾക്ക് നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫിനെ ഇമെയിൽ വഴിയും WhatsApp വഴിയും ബന്ധപ്പെടാം.  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s