మూత్రనాళంలో మంట యొక్క 8 సంకేతాలు.

Noor Health Life

     మూత్రనాళం యొక్క వాపు చాలా బాధాకరమైన వ్యాధి, దీని గురించి చాలా మంది మాట్లాడటానికి సంకోచిస్తారు.

     కానీ ఈ వాపు లేదా UTI యొక్క లక్షణాలు చాలా స్పష్టంగా ఉన్నాయని మరియు తరచుగా వ్యాధి ప్రారంభానికి ముందే వాటిని గుర్తించవచ్చని మీకు తెలుసా?

     ఈ ఇన్ ఫ్లమేషన్ లక్షణాలు స్పష్టంగా కనిపిస్తున్నా చాలా మంది వాటిని నిర్లక్ష్యం చేస్తారని నూర్ హెల్త్ లైఫ్ చెబుతోంది.

     అయితే, మీరు మూత్ర నాళాల వ్యాధిని నిర్ధారించాలనుకుంటే, మీరు ఈ లక్షణాలను గుర్తుంచుకోవాలి.

     మూత్రనాళం యొక్క వాపు నివారించడం సులభం

     అన్ని వేళలా మూత్ర విసర్జన చేయమని కోరండి

     ఇది UTI యొక్క సాధారణ లక్షణం, దీనిలో మీరు ఎప్పుడైనా మూత్ర విసర్జన చేయాలని భావిస్తారు, మీరు ఇప్పుడే వాష్‌రూమ్ ద్వారా వచ్చినప్పటికీ, మీరు ఈ విషయంలో అత్యవసర పరిస్థితిని అనుభవించవచ్చు, అంటే వెంటనే వెళ్లండి. అవసరం మొదలైనవి.

     చాలా తక్కువ మూత్రవిసర్జన

     మీరు వాష్‌రూమ్‌కి వెళ్లినప్పుడు, మీరు చాలా అరుదుగా మూత్ర విసర్జన చేస్తారు, మీకు ఇంకా ఎక్కువ చేయాలని అనిపిస్తుంది కానీ మీరు ఎంత ప్రయత్నించినా మీరు చేయలేరు లేదా మీరు సంతృప్తి చెందలేరు.

     చిరాకుగా అనిపిస్తుంది

     ఈ అనారోగ్యం సమయంలో వాష్‌రూమ్‌కు వెళ్లడం వల్ల మీరు చిరాకుగా అనిపించవచ్చు, ఈ పని చాలా బాధాకరంగా అనిపించవచ్చు, అదనంగా నొప్పి ఉండవచ్చు, రెండు సందర్భాల్లో ఇది రుగ్మత యొక్క సంకేతం.

     రక్తస్రావం

     UTIలు తరచుగా మూత్రంలో రక్తాన్ని కలిగిస్తాయి, కానీ ప్రతి ఒక్కరిలో ఇది అవసరం లేదు, ఎందుకంటే ఇది అస్పష్టమైన దృష్టిని కలిగిస్తుంది.

     వాసన

     ఏ రకమైన మూత్రాశయ ఇన్‌ఫెక్షన్‌ వల్ల అయినా మూత్ర దుర్వాసన చాలా చెడ్డది. మీరు కూడా నోటి దుర్వాసనతో పైన పేర్కొన్న ఏవైనా లక్షణాలను అనుభవిస్తే, అది UTI కావచ్చు. అతని సూచనల ప్రకారం రెఫర్ చేసి పరీక్షించుకోండి.
     యూరినరీ ట్రాక్ట్ ఇన్ఫ్లమేషన్ యొక్క సాధారణ కారణాలు

     మూత్రం రంగు

     మూత్రం యొక్క రంగు యూరినరీ ట్రాక్ట్ ఇన్ఫెక్షన్‌తో సహా చాలా విషయాలు తెలియజేస్తుంది.  ఈ రంగు పసుపు లేదా పారదర్శకంగా కాకుండా ఏదైనా ఉంటే, అది ఆందోళనకు సంకేతం.  ఎరుపు లేదా గోధుమ రంగు ఇన్ఫెక్షన్‌కి సంకేతం, అయితే ముందుగా మీరు గులాబీ, నారింజ లేదా ఎరుపు రంగులో ఉండే ఆహారాన్ని తినలేదని తనిఖీ చేయండి.

     విపరీతమైన అలసట

     నిజానికి మూత్రాశయంలోని ఇన్ఫెక్షన్ వల్ల మూత్ర నాళం వాపు వస్తుంది.ఏదేమైనా ఇన్ఫెక్షన్ ఫలితంగా శరీరంలో ఏదో లోపం ఉందని గ్రహించినప్పుడు ఉబ్బడం మొదలవుతుంది.రక్షణ చర్యలతో ఆ తెల్లరక్తకణాలు మినహాయించబడతాయి. అలసట భావన ఫలితంగా.

     జ్వరం

     జ్వరం, ఇతర లక్షణాలతోపాటు, తరచుగా మూత్ర నాళంలో వాపు యొక్క తీవ్రత పెరుగుదల మరియు మూత్రపిండాలకు సంక్రమణ వ్యాప్తిని సూచిస్తుంది.  మీకు 101 ఫారెన్‌హీట్ కంటే ఎక్కువ జ్వరం వచ్చినా లేదా చలిగా అనిపించినా లేదా రాత్రి నిద్రిస్తున్నప్పుడు మీ శరీరం చెమటతో తడిసినా, మీరు వెంటనే వైద్య సహాయం తీసుకోవాలి.మూత్రనాళ వాపుకు సాధారణ కారణాలు

     మూత్రనాళం వాపు చాలా బాధాకరమైన వ్యాధి మరియు చాలా మంది దాని గురించి మాట్లాడటానికి వెనుకాడతారు.

     ఈ ఇన్ఫెక్షన్ లేదా ఇన్ఫ్లమేషన్ ఫలితంగా కిడ్నీ ఇన్ఫెక్షన్ వచ్చే ప్రమాదం కూడా ఉంది మరియు దీని లక్షణాలు సాధారణంగా మూత్రంలో తీవ్రమైన మంట మరియు నొప్పి రూపంలో కనిపిస్తాయి, అయితే తరచుగా మూత్రవిసర్జన చేయాలనే కోరిక, రంగు మారడం మరియు జ్వరం ఉండవచ్చు, అది పెరుగుతుంది. తీవ్రమైన సందర్భాలలో.

     రక్తస్రావం మరియు దుర్వాసనతో కూడిన మూత్రం కూడా లక్షణాలు.

     చికిత్స చేయకుండా వదిలేస్తే లేదా గుర్తించకుండా వదిలేస్తే, వ్యాధి మూత్రాశయం నుండి మూత్రపిండాలకు వ్యాపిస్తుంది మరియు మూత్రపిండాల వాపుకు కారణమవుతుంది, ఇది ప్రాణాంతకం కావచ్చు.

     మార్గం ద్వారా, వృద్ధాప్యం, పురుషుల కంటే మహిళలకు ఎక్కువ ప్రమాదం, గర్భం, మూత్రపిండాల్లో రాళ్లు, మధుమేహం మరియు అల్జీమర్స్ వ్యాధి మొదలైనవాటిని నియంత్రించడం కష్టతరమైన కొన్ని కారణాలు ఉన్నాయి.

     కానీ వ్యాధి ప్రమాదాన్ని పెంచే కొన్ని జీవనశైలి అలవాట్లు కూడా ఉన్నాయి.

     పరిశుభ్రతపై శ్రద్ధ వహించవద్దు

     నిజానికి, పేలవమైన పరిశుభ్రత ఈ బ్యాక్టీరియా సంఖ్య పెరుగుదలకు దారి తీస్తుంది, ఇది మూత్ర నాళం యొక్క వాపు ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది.

     తక్కువ నీరు త్రాగాలి

     నూర్ హెల్త్ లైఫ్ చేసిన ఒక అధ్యయనం ప్రకారం, ఎక్కువ నీరు త్రాగే అలవాటు ముఖ్యంగా మహిళలకు మూత్ర నాళాల వాపు ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది.  పరిశోధన ప్రకారం, ఈ బాధాకరమైన వ్యాధిని నివారించడానికి సులభమైన మరియు సురక్షితమైన మార్గం సంక్రమణను నివారించడం మరియు సాధారణం కంటే ఒక లీటరు ఎక్కువ నీరు త్రాగడం ఈ వ్యాధిని నివారించడానికి సహాయపడుతుంది.  పరిశోధన ప్రకారం, పురుషుల కంటే మహిళలకు ఈ వ్యాధి వచ్చే ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉంది, అయితే పురుషులు కూడా ఈ జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలి.  నీరు ఎక్కువగా తాగడం వల్ల మూత్రాశయంలో పేరుకుపోయిన బ్యాక్టీరియా సులువుగా బయటపడుతుందని, అవి పేరుకుపోకుండా వ్యాధికి కారణమవుతుందని తెలిపారు.

     గట్టి దుస్తులు ఉపయోగించండి

     బిగుతుగా ఉండే దుస్తులను తరచుగా వాడటం వల్ల మూత్రనాళంలో మంట లేదా ఇన్ఫెక్షన్ వంటి బాధాకరమైన వ్యాధులు వస్తాయి.దుస్తులు వాడటం వల్ల మూత్రనాళంలో వాపు వచ్చే ప్రమాదం ఉంది.

     మూత్ర నిలుపుదల

     ఏదైనా పని వల్ల, అది తక్కువ ఖర్చుతో లేదా కారణం ఏదైనా కావచ్చు, మనలో ప్రతి ఒక్కరూ మూత్ర విసర్జనను ఆపివేసే వ్యక్తిగా ఉంటారు, కానీ మనం ఎక్కువగా చేయడం లేదా అలవాటు చేసుకుంటే తప్ప అది తప్పు కాదు.  అలాంటి అలవాటు ఏర్పడితే, అది చాలా తీవ్రమైన సమస్యలకు దారి తీస్తుంది.  అలా చేయడం వల్ల హానికరమైన బ్యాక్టీరియా వృద్ధి చెందుతుంది, ఇది మూత్ర నాళంలో వాపు ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది.

    మూత్ర విసర్జన సమయంలో మూత్రాశయం మరియు మూత్రనాళం లోపల ఒత్తిడిని కొలిచే ప్రత్యేక ఈస్ట్ (VCUG) పద్ధతి ఉంది, ఇది మీ బిడ్డ మూత్ర విసర్జన చేసినప్పుడు ఏమి జరుగుతుందో ఎక్స్-రేలను ఉపయోగించి చూపుతుంది.

    మూత్ర వ్యవస్థ (స్త్రీ)

    VCUG అంటే “వైడెనింగ్ సిస్టో-రెట్రోగ్రామ్”) అంటే మూత్ర విసర్జన చేయడం.  “సిస్టో” అనేది మూత్రాశయం కోసం.  “యురెత్రో” అనేది మూత్రాశయం నుండి మూత్రాన్ని బయటకు తీసే గొట్టం.  “గ్రామ్” అంటే చిత్రం.  కాబట్టి, VCUG అనేది మూత్రాశయం నుండి మూత్రనాళం ద్వారా మూత్ర విసర్జన యొక్క చిత్రం.

    ఎక్స్-రేలో మూత్రాన్ని మెరుగ్గా ప్రతిబింబించేలా పరీక్షలో కాంట్రాస్ట్ మీడియం అని పిలువబడే ప్రత్యేక తేమను ఉపయోగిస్తుంది.

    మీ బిడ్డను పరీక్షకు సిద్ధం చేయండి

    ఈ సమాచారాన్ని జాగ్రత్తగా చదవడానికి మరియు మీ పిల్లలకు వివరించడానికి సమయాన్ని వెచ్చించండి.  ఏమి ఆశించాలో తెలిసిన పిల్లలు ఆందోళన చెందే అవకాశం తక్కువ.  మీ పిల్లల శరీరం ఎలా పనిచేస్తుందో అర్థం చేసుకోవడానికి మీ కుటుంబం ఉపయోగించే పదాలతో పాటు అతను లేదా ఆమె అర్థం చేసుకున్న పదాలలో పరీక్ష గురించి చెప్పండి.

    పరీక్షలో భాగంగా, కాథెటర్ అని పిలువబడే ఒక చిన్న ట్యూబ్ మీ శిశువు మూత్రనాళంలోకి చొప్పించబడుతుంది.  కాథెటర్‌ను చొప్పించడం బాధాకరంగా ఉంటుంది.  కానీ మీ బిడ్డ ప్రశాంతంగా ఉంటే, అది ధరించడానికి మరింత సౌకర్యవంతంగా ఉంటుంది.  లోతైన శ్వాస తీసుకోవడం ద్వారా మీరు మీ బిడ్డను ప్రశాంతంగా ఉంచడానికి నేర్పించవచ్చు.  పుట్టినరోజు కొవ్వొత్తులను కాపీ చేయమని, బెలూన్‌లను పెంచమని లేదా బుడగలు విడుదల చేయమని మీ బిడ్డను అడగండి.  ఆసుపత్రికి వచ్చే ముందు ఇంట్లో ఈ శ్వాస వ్యాయామం చేయండి.

    యుక్తవయస్సులో ఉన్నవారు కొన్నిసార్లు పరీక్షల సమయంలో పట్టుకోవడానికి సౌకర్యవంతమైన వాటిని తీసుకువస్తారు.  మీ బిడ్డ ఇంటి నుండి పత్తి బొమ్మ లేదా దుప్పటిని తీసుకురావచ్చు.

    తల్లిదండ్రుల్లో ఒకరు పరీక్ష సమయంలో ఎప్పుడైనా పిల్లలతో ఉండవచ్చు.  మీరు గర్భవతి అయితే, కాథెటర్ చొప్పించే వరకు మీరు గదిలోనే ఉండగలరు.  కానీ శిశువు యొక్క ఎక్స్-రే సమయంలో మీరు తప్పనిసరిగా గదిని వదిలివేయాలి.

    ఒక వైద్యుడు లేదా సాంకేతిక నిపుణుడు అతని లేదా ఆమె ప్రైవేట్ భాగాలను శుభ్రపరచడానికి మరియు వాటిలో ట్యూబ్‌లను ఉంచడానికి తాకవచ్చని మీరు మీ పిల్లలకు చెప్పాలి.  పరీక్ష సహాయం చేస్తుంది కాబట్టి మీరు వాటిని తాకడానికి అనుమతించారని మీ పిల్లలకు చెప్పండి.

    పరీక్షలను ఇద్దరు సాంకేతిక నిపుణులు నిర్వహిస్తారు

    సాంకేతిక నిపుణులు కాథెటర్ ఇంప్లాంట్లు మరియు ఎక్స్-కిరణాలలో ప్రత్యేకత కలిగి ఉన్నారు.  పరీక్ష సమయంలో కొన్నిసార్లు రేడియాలజిస్ట్ తప్పనిసరిగా గదిలో ఉండాలి.  రేడియాలజిస్ట్ ఎక్స్-కిరణాలను చదువుతాడు.

    మూత్ర వ్యవస్థ (పురుషుడు)

    రద్దు

    ఎక్స్-రే సాంకేతిక నిపుణుడు ఆ సమయంలో ఏమి జరుగుతుందో చెప్పడం ద్వారా మీ బిడ్డను పరీక్షకు సిద్ధం చేస్తాడు.  రేడియాలజిస్ట్ మీ శిశువు యొక్క పురుషాంగం లేదా మూత్ర నాళం వెళ్ళే ప్రాంతాన్ని శుభ్రపరుస్తారు.  సాంకేతిక నిపుణుడు అప్పుడు సౌకర్యవంతమైన ట్యూబ్‌ను బహిరంగ ప్రదేశంలోకి ప్రవేశపెడతాడు.  కాథెటర్ అనేది పొడవైన, సన్నని, మృదువైన, మృదువైన గొట్టం, ఇది మూత్రాశయం గుండా మూత్రాశయంలోకి వెళుతుంది.  సాంకేతిక నిపుణులు దీన్ని ప్రతి మలుపులోనూ వివరిస్తారు.

    మీ బిడ్డకు గుండె జబ్బు ఉంటే

    ఏదైనా పరీక్షలు చేయించుకునే ముందు మీ బిడ్డ యాంటీబయాటిక్స్ తీసుకోవలసి రావచ్చు.  ఉదాహరణకు, గుండె జబ్బు ఉన్న పిల్లలు దంతవైద్యుని వద్దకు వెళ్ళే ముందు యాంటీబయాటిక్స్ తీసుకోవాలి.  యాంటీబయాటిక్ అనేది ఇన్ఫెక్షన్‌ను చంపే ఔషధం.  మీ పిల్లలకు ఈ ఔషధం అవసరమైతే, దయచేసి మీ పిల్లలకు VCUGని సూచించే వైద్యుడికి చెప్పండి.  మీ బిడ్డకు VCUG ఇవ్వడానికి ముందు డాక్టర్ ఈ ఔషధాన్ని పొందుతారు.

    VCUGలు సాధారణంగా ఆసుపత్రిలో నిర్వహిస్తారు

    మూత్రవిసర్జన సమయంలో మూత్రాశయం మరియు మూత్రనాళం లోపల ఒత్తిడిని డయాగ్నస్టిక్ ఇమేజింగ్ విభాగం గుర్తించింది.  దీనిని తరచుగా ఎక్స్-రే విభాగం అంటారు.  ఈ విభాగం యొక్క స్థానం మీకు తెలియకపోతే, ప్రధాన రిసెప్షన్ నుండి తెలుసుకోండి.

    ఈ తనిఖీ 20 నుండి 30 నిమిషాల వరకు ఉంటుంది.  పరీక్ష తర్వాత మీరు స్కెచ్‌లు సిద్ధమయ్యే వరకు సుమారు 15 నిమిషాల పాటు ఈ ప్రాంతంలో ఉండవలసి ఉంటుంది.

    పరీక్ష సమయంలో

    మీరు డయాగ్నస్టిక్ ఇమేజింగ్ డిపార్ట్‌మెంట్‌లోకి ప్రవేశించినప్పుడు, మీ బిడ్డ ఆసుపత్రి గౌను ధరించి ఒకే దుస్తులు మార్చుకునే గదిలో ఉంచబడతారు.  అప్పుడు మీ బిడ్డ ఎక్స్-రే గదికి తీసుకువెళతారు.  ఒక పేరెంట్ మాత్రమే పిల్లలతో వెళ్ళగలరు.

    ఎక్స్-రే గదిలో

    మీరు మరియు మీ బిడ్డ X-రే గదిలోకి వచ్చిన తర్వాత, సాంకేతిక నిపుణుడు మీ శిశువు యొక్క లోదుస్తుల డైపర్‌ను తీసివేయమని మిమ్మల్ని అడుగుతాడు.  అప్పుడు మీ శిశువు X- రే టేబుల్‌పై పడుకుంటుంది.  మీ బిడ్డ సురక్షితంగా ఉందని నిర్ధారించుకోవడానికి మీ శిశువు ఉదరం లేదా కాళ్లకు రక్షిత కట్టు వేయవచ్చు.

    టేబుల్‌పై ఉన్న కెమెరా చిత్రాలను తీస్తుంది.  పరీక్ష సమయంలో ఏమి జరుగుతుందో చూడటానికి సాంకేతిక నిపుణుడు టెలివిజన్ స్క్రీన్‌ని ఉపయోగిస్తాడు.

    సాంకేతిక నిపుణుడు X-కిరణాలు చేస్తున్నప్పుడు, ఉత్తమ ఫలితాలను పొందడానికి మీ బిడ్డ వీలైనంత నిశ్చలంగా ఉండాలి.  మీరు మీ శిశువు చేతులను మీ ఛాతీ వరకు కొద్దిగా పట్టుకోవచ్చు, తద్వారా మీరు శిశువును ఏ దిశలోనైనా మరల్చవచ్చు.  ఉదాహరణకు, మీరు ఒక పద్యం లేదా పాట పాడవచ్చు.

    కాథెటర్ అమర్చడం

    ఎక్స్-రే సాంకేతిక నిపుణుడు మీ పిల్లల దాచిన ప్రాంతాలను క్లియర్ చేసి, ట్యూబ్‌ని చొప్పించడం ద్వారా పరీక్షను ప్రారంభిస్తారు.  కాథెటర్ తనంతట తానుగా మూత్రాశయాన్ని ఖాళీ చేస్తుంది.

    కాథెటర్ కాంట్రాస్ట్ మీడియంతో సీసాకు జోడించబడుతుంది.  ఈ కాంట్రాస్ట్ మీడియం ట్యూబ్ ద్వారా మూత్రాశయంలోకి ప్రవహిస్తుంది.  ఇది సాంకేతిక నిపుణుడు మూత్రాశయం మరియు మూత్రాశయం లోపల మెరుగ్గా గమనించడానికి అనుమతిస్తుంది.  మీ శిశువు మూత్రాశయం గుండా వెళుతున్నప్పుడు విరుద్ధంగా అనుభూతి చెందుతుంది.  చలిగా అనిపించవచ్చు కానీ అది బాధించదు.

    కాంట్రాస్ట్ మాధ్యమం మూత్రాశయం లోపల ప్రవహిస్తున్నప్పుడు X- రే సాంకేతిక నిపుణుడు కొన్ని X- కిరణాలను తీసుకుంటాడు.  మీ శిశువు యొక్క మూత్రాశయం నిండినప్పుడు, మీ బిడ్డను బెడ్ పాన్ లేదా డైపర్‌లో మూత్ర విసర్జన చేయమని అడుగుతారు.  మీ బిడ్డ మూత్ర విసర్జన చేసిన వెంటనే కాథెటర్ సులభంగా బయటకు వస్తుంది.  మీ బిడ్డ మూత్ర విసర్జన చేస్తున్నప్పుడు సాంకేతిక నిపుణుడు కొన్ని ఎక్స్-కిరణాలను తీసుకుంటాడు.  ఇవి పరీక్ష యొక్క అత్యంత ముఖ్యమైన చిత్రాలు.

    పరీక్ష తర్వాత

    X- రే టెక్నాలజిస్టులు మారుతున్న గదికి ఎలా చేరుకోవాలో మీకు చెప్తారు, తద్వారా శిశువు తన దుస్తులను ధరించవచ్చు.  అప్పుడు మీరు వెయిటింగ్ రూమ్‌లో కూర్చోండి.  ఎక్స్-రే స్కెచ్‌లను తనిఖీ చేసిన తర్వాత, మీరు ఎప్పుడు వెళ్లవచ్చో సాంకేతిక నిపుణుడు మీకు తెలియజేస్తాడు.

    పరీక్ష తర్వాత వైద్యుడిని చూడటానికి మీకు క్లినిక్‌లో అపాయింట్‌మెంట్ ఉంటే, సాంకేతిక నిపుణుడికి చెప్పండి.  మీ ఫలితాలు క్లినిక్‌కి పంపబడ్డాయని వారు నిర్ధారిస్తారు.  పరీక్ష తర్వాత మీరు వైద్యుడిని చూడకపోతే, ఫలితాలు ఒక వారంలోపు మీ పిల్లల వైద్యుడికి పంపబడతాయి.

    ఇంట్లో మీ పిల్లలకు చాలా ద్రవపదార్థాలు ఇవ్వండి

    పరీక్ష తర్వాత కొంత సమయం తర్వాత, మీ బిడ్డ మూత్ర విసర్జన చేసేటప్పుడు మంట వంటి అసౌకర్యాన్ని అనుభవించవచ్చు.  మరుసటి రోజు లేదా రెండు రోజులు మీ బిడ్డకు నీరు లేదా ఆపిల్ రసం వంటి ద్రవాలను పుష్కలంగా ఇవ్వండి.  మీ బిడ్డకు ఏవైనా సమస్యలు ఉంటే మద్యం సేవించడం సహాయపడుతుంది.

    QuoteTest యొక్క ప్రభావాల గురించి మీకు ఏవైనా ప్రశ్నలు ఉంటే, దయచేసి సాంకేతిక నిపుణుడిని సంప్రదించండి.  మీ పిల్లవాడు 24 గంటల కంటే ఎక్కువసేపు నిశ్చలంగా ఉంటే, మీ కుటుంబ వైద్యుడిని పిలవండి.

    ప్రధానాంశాలు

    (VCUG) అనేది మీ బిడ్డ మూత్ర విసర్జన చేసినప్పుడు ఏమి జరుగుతుందో తెలుసుకోవడానికి ఎక్స్-రేలను ఉపయోగించే పరీక్ష.

    పరీక్ష సమయంలో, శిశువు మూత్ర నాళంలోకి చొప్పించబడుతుంది.

    పరీక్ష బాధాకరంగా ఉంటుంది.  సడలింపు వ్యాయామాలు వంటి పరీక్షకు ముందు మీరు మీ బిడ్డను ఇంట్లో వీలైనంత వరకు విశ్రాంతి తీసుకోవచ్చు.  మరిన్ని ప్రశ్నలు మరియు సమాధానాల కోసం మీరు ఇమెయిల్ మరియు WhatsApp ద్వారా నూర్ హెల్త్ లైఫ్‌ని సంప్రదించవచ్చు.  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s