ਯੂਰੇਥਰਾ ਵਿੱਚ ਸੋਜਸ਼ ਦੇ 8 ਚਿੰਨ੍ਹ.

Noor Health Life

     ਯੂਰੇਥਰਾ ਦੀ ਸੋਜ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਦਰਦਨਾਕ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਗੱਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਝਿਜਕਦੇ ਹਨ।

     ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇਸ ਸੋਜ ਜਾਂ ਯੂਟੀਆਈ ਦੇ ਲੱਛਣ ਬਹੁਤ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅਕਸਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਿਮਾਰੀ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪਛਾਣਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ?

     ਨੂਰ ਹੈਲਥ ਲਾਈਫ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸੋਜ ਦੇ ਲੱਛਣ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹਨ ਪਰ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

     ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹਨਾਂ ਲੱਛਣਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

     ਯੂਰੇਥਰਾ ਦੀ ਸੋਜਸ਼ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਆਸਾਨ ਹੈ

     ਹਰ ਸਮੇਂ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਨ ਦੀ ਤਾਕੀਦ ਕਰੋ

     ਇਹ ਯੂ.ਟੀ.ਆਈ. ਦਾ ਇੱਕ ਆਮ ਲੱਛਣ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਸਮੇਂ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਨ ਵਾਂਗ ਮਹਿਸੂਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਭਾਵੇਂ ਤੁਸੀਂ ਹੁਣੇ ਹੀ ਵਾਸ਼ਰੂਮ ਤੋਂ ਹੀ ਆਏ ਹੋ, ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਭਾਵ ਤੁਰੰਤ ਜਾਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਆਦਿ।

     ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਪਿਸ਼ਾਬ

     ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਵਾਸ਼ਰੂਮ ਜਾਂਦੇ ਹੋ, ਤੁਸੀਂ ਘੱਟ ਹੀ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੋਰ ਕੁਝ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ ਪਰ ਤੁਸੀਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਜਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੋ।

     ਚਿੜਚਿੜਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਨਾ

     ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਵਾਸ਼ਰੂਮ ਜਾਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚਿੜਚਿੜਾਪਨ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਤੁਸੀਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇਹ ਕੰਮ ਬਹੁਤ ਦਰਦਨਾਕ ਹੈ, ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦਰਦ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਦੋਵੇਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਵਿਗਾੜ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਹੈ।

     ਖੂਨ ਵਹਿਣਾ

     UTIs ਅਕਸਰ ਪਿਸ਼ਾਬ ਵਿੱਚ ਖੂਨ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਕਿ ਹਰ ਕਿਸੇ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਨਜ਼ਰ ਧੁੰਦਲੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

     ਗੰਧ

     ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਿਸਮ ਦੀ ਬਲੈਡਰ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਪਿਸ਼ਾਬ ਦੀ ਬਦਬੂ ਬਹੁਤ ਬੁਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਸਾਹ ਦੀ ਬਦਬੂ ਨਾਲ ਉਪਰੋਕਤ ਲੱਛਣਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਿਸੇ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਯੂਟੀਆਈ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਵੇਖੋ ਅਤੇ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਓ।
     ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਦੀ ਸੋਜਸ਼ ਦੇ ਆਮ ਕਾਰਨ

     ਪਿਸ਼ਾਬ ਦਾ ਰੰਗ

     ਪਿਸ਼ਾਬ ਦਾ ਰੰਗ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਦੱਸ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਦੀ ਲਾਗ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।  ਜੇਕਰ ਇਹ ਰੰਗ ਪੀਲੇ ਜਾਂ ਪਾਰਦਰਸ਼ੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੁਝ ਵੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ।  ਲਾਲ ਜਾਂ ਭੂਰਾ ਰੰਗ ਸੰਕਰਮਣ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਹੈ, ਪਰ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕੋਈ ਅਜਿਹਾ ਭੋਜਨ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਖਾਧਾ ਜੋ ਗੁਲਾਬੀ, ਸੰਤਰੀ ਜਾਂ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦਾ ਹੋਵੇ।

     ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਥਕਾਵਟ

     ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਦੀ ਸੋਜ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਬਲੈਡਰ ਦੀ ਲਾਗ ਕਾਰਨ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਲਾਗ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਜਦੋਂ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਇਹ ਅਹਿਸਾਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੁਝ ਗਲਤ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਸੁੱਜਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਸੁਰੱਖਿਆ ਉਪਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਉਹ ਚਿੱਟੇ ਖੂਨ ਦੇ ਸੈੱਲਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਥਕਾਵਟ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਦਾ ਨਤੀਜਾ.

     ਬੁਖ਼ਾਰ

     ਬੁਖਾਰ, ਹੋਰ ਲੱਛਣਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਅਕਸਰ ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਵਿੱਚ ਸੋਜਸ਼ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਅਤੇ ਗੁਰਦਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲਾਗ ਦੇ ਫੈਲਣ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ।  ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ 101 ਫਾਰਨਹਾਈਟ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਬੁਖਾਰ ਹੈ ਜਾਂ ਠੰਡ ਮਹਿਸੂਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਂਦੇ ਸਮੇਂ ਤੁਹਾਡਾ ਸਰੀਰ ਪਸੀਨੇ ਨਾਲ ਭਿੱਜ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਡਾਕਟਰੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

     ਯੂਰੇਥਰਾ ਦੀ ਸੋਜ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਦਰਦਨਾਕ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਸ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਝਿਜਕਦੇ ਹਨ।

     ਇਸ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਜਾਂ ਸੋਜ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਕਿਡਨੀ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਵੀ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਲੱਛਣ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਿਸ਼ਾਬ ਵਿਚ ਤੇਜ਼ ਜਲਨ ਅਤੇ ਦਰਦ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਪ੍ਰਗਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਨ ਦੀ ਇੱਛਾ, ਵਿਕਾਰ ਅਤੇ ਬੁਖ਼ਾਰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਚੜ੍ਹ ਜਾਂਦਾ ਹੈ | ਗੰਭੀਰ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ.

     ਖੂਨ ਵਗਣਾ ਅਤੇ ਬਦਬੂਦਾਰ ਪਿਸ਼ਾਬ ਵੀ ਲੱਛਣ ਹਨ।

     ਜੇ ਇਲਾਜ ਨਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਜਾਂ ਪਤਾ ਨਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇ, ਤਾਂ ਇਹ ਬਿਮਾਰੀ ਮਸਾਨੇ ਤੋਂ ਗੁਰਦਿਆਂ ਤੱਕ ਫੈਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਗੁਰਦਿਆਂ ਦੀ ਸੋਜ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਘਾਤਕ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

     ਵੈਸੇ, ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਕਾਰਨ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਬੁਢਾਪਾ, ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਮਰਦਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖ਼ਤਰਾ, ਗਰਭ ਅਵਸਥਾ, ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਪੱਥਰੀ, ਸ਼ੂਗਰ ਅਤੇ ਅਲਜ਼ਾਈਮਰ ਰੋਗ ਆਦਿ।

     ਪਰ ਜੀਵਨਸ਼ੈਲੀ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆਂ ਆਦਤਾਂ ਵੀ ਹਨ ਜੋ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਖਤਰਾ ਵਧਾ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ।

     ਸਫਾਈ ਦਾ ਧਿਆਨ ਨਾ ਰੱਖੋ

     ਵਾਸਤਵ ਵਿੱਚ, ਮਾੜੀ ਸਫਾਈ ਇਹਨਾਂ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰਨ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਦੀ ਸੋਜਸ਼ ਦੇ ਜੋਖਮ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

     ਪਾਣੀ ਘੱਟ ਪੀਓ

     ਨੂਰ ਹੈਲਥ ਲਾਈਫ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇੱਕ ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਦੀ ਆਦਤ ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਦੀ ਸੋਜ ਦੇ ਜੋਖਮ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਔਰਤਾਂ ਲਈ।  ਖੋਜ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਦਰਦਨਾਕ ਬਿਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਆਸਾਨ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਤਰੀਕਾ ਹੈ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਅਤੇ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਇੱਕ ਲੀਟਰ ਵੱਧ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਨਾਲ ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।  ਰਿਸਰਚ ਮੁਤਾਬਕ ਮਰਦਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਬੀਮਾਰੀ ਦਾ ਖਤਰਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਹ ਸਾਵਧਾਨੀ ਵਰਤਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।  ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਨਾਲ ਮਸਾਨੇ ਵਿਚ ਜਮ੍ਹਾ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣਾ ਆਸਾਨ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਜਮ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਜੋ ਬੀਮਾਰੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੇ ਹਨ।

     ਤੰਗ ਕੱਪੜੇ ਵਰਤੋ

     ਤੰਗ ਕੱਪੜਿਆਂ ਦੀ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਦੀ ਸੋਜ ਜਾਂ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਵਰਗੀਆਂ ਦਰਦਨਾਕ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।ਕਪੜਿਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਯੂਰੇਥਰਾ ਦੀ ਸੋਜ ਦਾ ਖਤਰਾ ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

     ਪਿਸ਼ਾਬ ਧਾਰਨ

     ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਕਾਰਨ, ਸਸਤਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਕੋਈ ਵੀ ਕਾਰਨ, ਸਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਹਰ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਨਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਕੋਈ ਮਾੜੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ ਪਰ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਜਾਂ ਆਦਤ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਾਂ।  ਜੇਕਰ ਅਜਿਹੀ ਆਦਤ ਪੈ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਸ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪੈਦਾ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।  ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਹਾਨੀਕਾਰਕ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਦੀ ਸੋਜ ਦਾ ਖਤਰਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

    ਪਿਸ਼ਾਬ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਬਲੈਡਰ ਅਤੇ ਯੂਰੇਥਰਾ ਦੇ ਅੰਦਰਲੇ ਦਬਾਅ ਨੂੰ ਮਾਪਣ ਲਈ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਖਮੀਰ (VCUG) ਵਿਧੀ ਹੈ ਜੋ ਐਕਸ-ਰੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਦਿਖਾਏਗੀ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

    ਪਿਸ਼ਾਬ ਪ੍ਰਣਾਲੀ (ਔਰਤ)

    VCUG ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ “ਵਾਈਡਨਿੰਗ cysto-retrogram”) ਜਿਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਨਾ।  “ਸਿਸਟੋ” ਬਲੈਡਰ ਲਈ ਹੈ।  “ਯੂਰੇਥਰੋ” ਯੂਰੇਥਰਾ ਲਈ ਹੈ, ਉਹ ਟਿਊਬ ਜੋ ਬਲੈਡਰ ਤੋਂ ਪਿਸ਼ਾਬ ਨੂੰ ਕੱਢਦੀ ਹੈ।  “ਗ੍ਰਾਮ” ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਤਸਵੀਰ।  ਇਸ ਲਈ, VCUG ਮੂਤਰ ਰਾਹੀਂ ਬਲੈਡਰ ਤੋਂ ਪਿਸ਼ਾਬ ਦੇ ਨਿਕਾਸ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਹੈ।

    ਐਕਸ-ਰੇ ਵਿੱਚ ਪਿਸ਼ਾਬ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਢੰਗ ਨਾਲ ਪ੍ਰਤਿਬਿੰਬਤ ਕਰਨ ਲਈ ਟੈਸਟ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਸਮ ਦੀ ਨਮੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਕੰਟਰਾਸਟ ਮੀਡੀਅਮ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

    ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਟੈਸਟ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕਰੋ

    ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਪੜ੍ਹਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਸਮਝਾਉਣ ਲਈ ਸਮਾਂ ਕੱਢੋ।  ਜਿਹੜੇ ਬੱਚੇ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੀ ਉਮੀਦ ਕਰਨੀ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।  ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਉਹਨਾਂ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿੱਚ ਟੈਸਟ ਬਾਰੇ ਦੱਸੋ ਜੋ ਉਹ ਸਮਝਦਾ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਉਹਨਾਂ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋ ਤੁਹਾਡਾ ਪਰਿਵਾਰ ਇਹ ਸਮਝਣ ਲਈ ਵਰਤਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰੀਰ ਕਿਵੇਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ।

    ਟੈਸਟ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ, ਇੱਕ ਛੋਟੀ ਟਿਊਬ ਜਿਸਨੂੰ ਕੈਥੀਟਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਮੂਤਰ ਵਿੱਚ ਪਾਈ ਜਾਵੇਗੀ।  ਕੈਥੀਟਰ ਪਾਉਣਾ ਦਰਦਨਾਕ ਹੋਵੇਗਾ।  ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਸ਼ਾਂਤ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਪਹਿਨਣ ਵਿੱਚ ਵਧੇਰੇ ਆਰਾਮਦਾਇਕ ਹੋਵੇਗਾ।  ਤੁਸੀਂ ਡੂੰਘੇ ਸਾਹ ਲੈ ਕੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤ ਹੋਣਾ ਸਿਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।  ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮਦਿਨ ਦੀਆਂ ਮੋਮਬੱਤੀਆਂ ਦੀ ਨਕਲ ਕਰਨ, ਗੁਬਾਰੇ ਫੁੱਲਣ ਜਾਂ ਬੁਲਬੁਲੇ ਛੱਡਣ ਲਈ ਕਹੋ।  ਹਸਪਤਾਲ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਾਹ ਲੈਣ ਦੀ ਇਹ ਕਸਰਤ ਕਰੋ।

    ਕਿਸ਼ੋਰ ਕਦੇ-ਕਦਾਈਂ ਟੈਸਟਾਂ ਦੌਰਾਨ ਫੜਨ ਲਈ ਕੁਝ ਆਰਾਮਦਾਇਕ ਲਿਆਉਂਦੇ ਹਨ।  ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਘਰੋਂ ਇੱਕ ਸੂਤੀ ਖਿਡੌਣਾ ਜਾਂ ਕੰਬਲ ਲਿਆ ਸਕਦਾ ਹੈ।

    ਟੈਸਟ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਬੱਚੇ ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।  ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਗਰਭਵਤੀ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਰਹਿ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕੈਥੀਟਰ ਨਹੀਂ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ।  ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੱਚੇ ਦੇ ਐਕਸ-ਰੇ ਦੌਰਾਨ ਕਮਰਾ ਛੱਡਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

    ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਡਾਕਟਰ ਜਾਂ ਟੈਕਨਾਲੋਜਿਸਟ ਉਸ ਦੇ ਗੁਪਤ ਅੰਗਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਛੂਹ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਟਿਊਬ ਪਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।  ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਛੂਹਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਟੈਸਟ ਮਦਦ ਕਰੇਗਾ।

    ਟੈਸਟ ਦੋ ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ

    ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਕੈਥੀਟਰ ਇਮਪਲਾਂਟ ਅਤੇ ਐਕਸ-ਰੇ ਵਿੱਚ ਮੁਹਾਰਤ ਰੱਖਦੇ ਹਨ।  ਕਈ ਵਾਰੀ ਇੱਕ ਰੇਡੀਓਲੋਜਿਸਟ ਨੂੰ ਟੈਸਟ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ.  ਰੇਡੀਓਲੋਜਿਸਟ ਐਕਸ-ਰੇ ਪੜ੍ਹਦਾ ਹੈ।

    ਪਿਸ਼ਾਬ ਪ੍ਰਣਾਲੀ (ਪੁਰਸ਼)

    ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ

    ਐਕਸ-ਰੇ ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸ ਕੇ ਟੈਸਟ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕਰੇਗਾ ਕਿ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਕੀ ਹੋਵੇਗਾ।  ਰੇਡੀਓਲੋਜਿਸਟ ਉਸ ਖੇਤਰ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰੇਗਾ ਜਿੱਥੇ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਲਿੰਗ ਜਾਂ ਯੂਰੇਥਰਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।  ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਫਿਰ ਲਚਕੀਲੀ ਟਿਊਬ ਨੂੰ ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਥਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਵੇਗਾ।  ਕੈਥੀਟਰ ਇੱਕ ਲੰਬੀ, ਪਤਲੀ, ਨਰਮ, ਨਿਰਵਿਘਨ ਨਲੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਮੂਤਰ ਰਾਹੀਂ ਮਸਾਨੇ ਵਿੱਚ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।  ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਹਰ ਮੋੜ ‘ਤੇ ਇਸ ਦੀ ਵਿਆਖਿਆ ਕਰਨਗੇ, ਜਿਵੇਂ ਉਹ ਕਰਦੇ ਹਨ।

    ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਦਿਲ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ

    ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕੋਈ ਵੀ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕਸ ਲੈਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।  ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਦਿਲ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਵਾਲੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਦੰਦਾਂ ਦੇ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕਸ ਲੈਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।  ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਦਵਾਈ ਹੈ ਜੋ ਲਾਗ ਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।  ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਇਸ ਦਵਾਈ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ, ਤਾਂ ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਉਸ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਦੱਸੋ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ VCUG ਲਿਖ ਰਿਹਾ ਹੈ।  ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ VCUG ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਡਾਕਟਰ ਇਹ ਦਵਾਈ ਲਵੇਗਾ।

    VCUGs ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ

    ਪਿਸ਼ਾਬ ਦੌਰਾਨ ਬਲੈਡਰ ਅਤੇ ਯੂਰੇਥਰਾ ਦੇ ਅੰਦਰਲੇ ਦਬਾਅ ਦਾ ਪਤਾ ਡਾਇਗਨੌਸਟਿਕ ਇਮੇਜਿੰਗ ਵਿਭਾਗ ਦੁਆਰਾ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।  ਇਸਨੂੰ ਅਕਸਰ ਐਕਸ-ਰੇ ਵਿਭਾਗ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।  ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਤਾਂ ਮੁੱਖ ਰਿਸੈਪਸ਼ਨ ਤੋਂ ਪਤਾ ਕਰੋ।

    ਇਹ ਨਿਰੀਖਣ 20 ਤੋਂ 30 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।  ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਕੈਚ ਤਿਆਰ ਹੋਣ ਤੱਕ ਲਗਭਗ 15 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।

    ਟੈਸਟ ਦੌਰਾਨ

    ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਡਾਇਗਨੌਸਟਿਕ ਇਮੇਜਿੰਗ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਦਾ ਗਾਊਨ ਪਹਿਨ ਕੇ, ਇੱਕ ਸਿੰਗਲ ਚੇਂਜਿੰਗ ਰੂਮ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।  ਫਿਰ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਐਕਸ-ਰੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਲਿਜਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।  ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਬੱਚੇ ਦੇ ਨਾਲ ਜਾ ਸਕਣਗੇ।

    ਐਕਸ-ਰੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ

    ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਐਕਸ-ਰੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਟੈਕਨਾਲੋਜਿਸਟ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਅੰਡਰਵੀਅਰ ਡਾਇਪਰ ਉਤਾਰਨ ਲਈ ਕਹੇਗਾ।  ਫਿਰ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਐਕਸ-ਰੇ ਟੇਬਲ ‘ਤੇ ਲੇਟ ਜਾਵੇਗਾ।  ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੈ, ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਪੇਟ ਜਾਂ ਲੱਤਾਂ ‘ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਾਲੀ ਪੱਟੀ ਲਗਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

    ਮੇਜ਼ ‘ਤੇ ਲੱਗਾ ਕੈਮਰਾ ਤਸਵੀਰਾਂ ਲਵੇਗਾ।  ਟੈਕਨੌਲੋਜਿਸਟ ਇਹ ਦੇਖਣ ਲਈ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ ਸਕ੍ਰੀਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੇਗਾ ਕਿ ਟੈਸਟ ਦੌਰਾਨ ਕੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

    ਜਦੋਂ ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਐਕਸ-ਰੇ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਵਧੀਆ ਨਤੀਜੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਿੰਨਾ ਸੰਭਵ ਹੋ ਸਕੇ ਸਥਿਰ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।  ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਛਾਤੀ ਤੱਕ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਫੜ ਸਕਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਬੱਚੇ ਦਾ ਧਿਆਨ ਭਟਕ ਸਕੋ।  ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਤੁਸੀਂ ਕੋਈ ਕਵਿਤਾ ਜਾਂ ਗੀਤ ਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

    ਕੈਥੀਟਰ ਫਿਟਿੰਗ

    ਐਕਸ-ਰੇ ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਲੁਕਵੇਂ ਖੇਤਰਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਕੇ ਅਤੇ ਇੱਕ ਟਿਊਬ ਪਾ ਕੇ ਟੈਸਟ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗਾ।  ਕੈਥੀਟਰ ਬਲੈਡਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਖਾਲੀ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ।

    ਫਿਰ ਕੈਥੀਟਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕੰਟ੍ਰਾਸਟ ਮਾਧਿਅਮ ਨਾਲ ਇੱਕ ਬੋਤਲ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।  ਇਹ ਵਿਪਰੀਤ ਮੱਧਮ ਟਿਊਬ ਰਾਹੀਂ ਬਲੈਡਰ ਵਿੱਚ ਵਹਿ ਜਾਵੇਗਾ।  ਇਹ ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਨੂੰ ਬਲੈਡਰ ਅਤੇ ਯੂਰੇਥਰਾ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਿਹਤਰ ਨਿਰੀਖਣ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇਵੇਗਾ।  ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਬਲੈਡਰ ਵਿੱਚੋਂ ਲੰਘਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਉਲਟ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਵੇਗਾ।  ਇਹ ਠੰਡਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਹ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ.

    ਐਕਸ-ਰੇ ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਕੁਝ ਐਕਸ-ਰੇ ਲਵੇਗਾ ਜਦੋਂ ਕੰਟ੍ਰਾਸਟ ਮਾਧਿਅਮ ਬਲੈਡਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਵਹਿ ਰਿਹਾ ਹੈ।  ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਬਲੈਡਰ ਭਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਬੈੱਡ ਪੈਨ ਜਾਂ ਡਾਇਪਰ ਵਿੱਚ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਜਾਵੇਗਾ।  ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਕੈਥੀਟਰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਬਾਹਰ ਆ ਜਾਵੇਗਾ।  ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਟੈਕਨਾਲੋਜਿਸਟ ਕੁਝ ਐਕਸ-ਰੇ ਲਵੇਗਾ।  ਇਹ ਟੈਸਟ ਦੀਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਤਸਵੀਰਾਂ ਹਨ।

    ਟੈਸਟ ਦੇ ਬਾਅਦ

    ਐਕਸ-ਰੇ ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣਗੇ ਕਿ ਚੇਂਜਿੰਗ ਰੂਮ ਵਿੱਚ ਕਿਵੇਂ ਜਾਣਾ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਬੱਚਾ ਆਪਣੇ ਕੱਪੜੇ ਪਾ ਸਕੇ।  ਫਿਰ ਤੁਸੀਂ ਵੇਟਿੰਗ ਰੂਮ ਵਿੱਚ ਬੈਠੋ।  ਐਕਸ-ਰੇ ਸਕੈਚਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਟੈਕਨਾਲੋਜਿਸਟ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸੇਗਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਦੋਂ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

    ਜੇ ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਤੁਹਾਡੀ ਕਲੀਨਿਕ ਵਿੱਚ ਮੁਲਾਕਾਤ ਹੈ, ਤਾਂ ਟੈਕਨਾਲੋਜਿਸਟ ਨੂੰ ਦੱਸੋ।  ਉਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣਗੇ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਨਤੀਜੇ ਕਲੀਨਿਕ ਨੂੰ ਭੇਜੇ ਗਏ ਹਨ।  ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇਖਦੇ, ਤਾਂ ਨਤੀਜੇ ਇੱਕ ਹਫ਼ਤੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਭੇਜ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ।

    ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਤਰਲ ਪਦਾਰਥ ਦਿਓ

    ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕੁਝ ਬੇਅਰਾਮੀ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਨ ਵੇਲੇ ਜਲਨ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋਣਾ।  ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਅਗਲੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪੀਣ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਤਰਲ ਪਦਾਰਥ ਦਿਓ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪਾਣੀ ਜਾਂ ਸੇਬ ਦਾ ਜੂਸ।  ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਨਾਲ ਮਦਦ ਮਿਲੇਗੀ।

    ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ QuoteTest ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਸਵਾਲ ਹਨ, ਤਾਂ ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਟੈਕਨੋਲੋਜਿਸਟ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰੋ।  ਜੇ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਲਈ ਬੇਚੈਨ ਹੈ, ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਕਾਲ ਕਰੋ।

    ਮੁੱਖ ਨੁਕਤੇ

    (VCUG) ਇੱਕ ਟੈਸਟ ਹੈ ਜੋ ਇਹ ਪਤਾ ਕਰਨ ਲਈ ਐਕਸ-ਰੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

    ਟੈਸਟ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਬੱਚੇ ਦੇ ਯੂਰੇਥਰਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਯੂਰੇਥਰਾ ਪਾਈ ਜਾਵੇਗੀ।

    ਟੈਸਟ ਦਰਦਨਾਕ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।  ਤੁਸੀਂ ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਜਿੰਨਾ ਸੰਭਵ ਹੋ ਸਕੇ ਆਰਾਮ ਕਰਾ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਆਰਾਮ ਕਰਨ ਦੀਆਂ ਕਸਰਤਾਂ।  ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਸਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਜਵਾਬਾਂ ਲਈ ਈਮੇਲ ਅਤੇ ਵਟਸਐਪ ਰਾਹੀਂ ਨੂਰ ਹੈਲਥ ਲਾਈਫ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s