ശരീരത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ ചുണങ്ങു വിവിധ രോഗങ്ങളെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

Noor Health Life


                                                             നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ മുഖക്കുരു വരുന്നത് സ്വാഭാവികമാണ്, എന്നാൽ അവ ഒരു പ്രത്യേക ഭാഗത്ത് കൂടുതൽ വരാൻ തുടങ്ങിയാൽ അവ ഒരു രോഗത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

    കഴുത്ത്

    ഈ ഭാഗത്ത് മുഖക്കുരു പ്രത്യക്ഷപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, അത് അഡ്രീനൽ ഗ്രന്ഥികൾക്ക് കേടുപാടുകൾ സംഭവിക്കുന്നതിന്റെ ലക്ഷണമാണ്.

    തോൾ

    അമിതമായ ജോലി സമ്മർദവും സമ്മർദ്ദവും ശരീരത്തിന്റെ ഈ ഭാഗത്ത് ചുണങ്ങു വീഴാൻ കാരണമാകും.ഇത് രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി കുറയുന്നതിന്റെ ലക്ഷണം കൂടിയാണ്, അതിനാൽ വിഷമിക്കേണ്ട, ശാന്തത പാലിക്കുക.

   നൂർ ഹെൽത്ത് സിന്ദഗി നൂർ ഹെൽത്ത് സിന്ദഗിയിലൂടെ നിങ്ങളെയും മികച്ച ഡോക്ടർമാരെയും മികച്ചതാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു.  സർജൻ  കൺസൾട്ടന്റ്.  പ്രൊഫസർമാർ.  വർക്കിംഗ് നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫ് പാവപ്പെട്ടവരെ സഹായിക്കുന്നു, ഈ പ്രവർത്തനത്തിൽ പങ്കാളികളാകാനും നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫിനെ പിന്തുണയ്ക്കാനും ഞങ്ങൾ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.  കൂടുതല് വായിക്കുക.

    നെഞ്ച്

    നെഞ്ചിൽ ചുണങ്ങു പ്രത്യക്ഷപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, അതിനർത്ഥം നിങ്ങളുടെ ദഹനവ്യവസ്ഥ ശരിയായി പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ലെന്നും നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണക്രമം മാറ്റേണ്ടിവരും എന്നാണ്.

    കൈക്ക്

    വിറ്റാമിനുകളുടെ അഭാവമാണ് ചുണങ്ങിന്റെ കാരണം, നിങ്ങൾ വിറ്റാമിൻ സപ്ലിമെന്റുകൾ കഴിക്കാൻ തുടങ്ങണം എന്നല്ല, മറിച്ച് ഭക്ഷണത്തിലൂടെ കുറവ് നികത്തണം.

    ആമാശയം

    ശരീരത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കൂടുന്നതാണ് ഇതിന് കാരണം.അതിനാൽ അധികം പഞ്ചസാരയും ബ്രെഡും ഉപയോഗിക്കാതെ പച്ചക്കറികളും പഴങ്ങളും കൊണ്ട് തൃപ്തിപ്പെടുക.

    കാലുകൾക്ക് മുകളിലും ശരീരത്തിന് താഴെയും

    നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിന് അനുയോജ്യമല്ലാത്ത സോപ്പാണ് നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതെങ്കിൽ, ഈ ഭാഗത്ത് ചുണങ്ങു പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ സോപ്പ് പരിശോധിക്കുക.ഇതിന്റെ മറ്റൊരു കാരണം ചർമ്മത്തിലെ അണുബാധയായിരിക്കാം.

    അരക്കെട്ടിന്റെ മുകൾ ഭാഗവും മധ്യഭാഗവും

    നിങ്ങൾക്ക് വേണ്ടത്ര ഉറക്കം ലഭിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, ഈ സ്ഥലത്ത് മുഖക്കുരു പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു, അതുപോലെ നിങ്ങൾ കലോറി അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നു.

    കോക്ലി

    ദഹനസംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങൾ കൂടിയാണ് ചുണങ്ങിന്റെ കാരണം.നിങ്ങൾ നല്ല ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നില്ലെന്നും ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.  മുഖക്കുരു കാരണങ്ങളും ചികിത്സയും.

   പലപ്പോഴും നമ്മുടെ മുഖത്ത് മുഖക്കുരു വരുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് നമുക്ക് അറിയില്ല.പല്ലുകൾ ഉണ്ടാകുന്നതിന് പ്രത്യേക കാരണങ്ങളൊന്നുമില്ല, പക്ഷേ ഇതിന് നിരവധി കാരണങ്ങളുണ്ടാകാം.ചില കാരണങ്ങളും അവയുടെ ചികിത്സയും താഴെ കൊടുക്കുന്നു.അവയെക്കുറിച്ച് പറയാം.നിങ്ങളോട് പറയാം. ചില വിശദാംശങ്ങൾ.

   സമീകൃതാഹാരത്തിന്റെ അഭാവവും ശുദ്ധമായ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റിന്റെ ഉയർന്ന ഉപഭോഗവും ഏത് പ്രായത്തിലും മുഖക്കുരുവിന് കാരണമാകും.സമീകൃതാഹാരവും കുറഞ്ഞ ഗ്ലൈസെമിക് ഇൻഡക്സുള്ള ഭക്ഷണവും അത്യാവശ്യമാണ്.രക്തത്തിൽ ഉയർന്ന അളവിൽ ഇൻസുലിൻ അധിക എണ്ണ ഉൽപാദനത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് ഗവേഷകർ പറയുന്നു. നിങ്ങൾക്കും നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണക്രമം ആരോഗ്യകരവും സന്തുലിതവുമാക്കാം.

   മുഖത്തെ മുഖക്കുരു നീക്കം ചെയ്യാൻ ബ്ലൂ ലൈറ്റ് തെറാപ്പി എന്ന ആധുനിക സാങ്കേതിക വിദ്യയാണ് ഇന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.ഈ ശക്തമായ നീല രശ്മികൾ ഫോളിക്കിളുകളിലൂടെ ചർമ്മത്തിൽ തുളച്ചുകയറുകയും ബാക്ടീരിയകളെ നശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇത് ചർമ്മത്തിന് ചുവപ്പ് ഉണ്ടാക്കാം, പക്ഷേ ഇത് താൽക്കാലികമാണ്, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ ബജറ്റ് അനുവദിച്ചാൽ , മുഖക്കുരു അകറ്റാനും തെളിഞ്ഞ ചർമ്മം ലഭിക്കാനും ഈ തെറാപ്പി ഉത്തമമാണ്.

   ബെൻസോയിൽ പെറോക്സൈഡുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ വളരെ പ്രചാരമുള്ളതും വീര്യം കുറഞ്ഞതുമായ ടീ ട്രീ ഓയിൽ എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള മുഖക്കുരുവിന് ഉപയോഗപ്രദമാണ്.ടീ ട്രീ ഓയിലിന് പ്രകൃതിദത്ത ആന്റിസെപ്റ്റിക് ഗുണങ്ങളുണ്ട്, അടഞ്ഞ സുഷിരങ്ങളും ചർമ്മവും വൃത്തിയാക്കുന്നു. ഉപരിതലത്തിൽ അധിക എണ്ണയുടെ പ്രകാശനം തടയുന്നു കൂടാതെ സ്വാഭാവികമായും ചർമ്മത്തിലെ വീക്കം കുറയ്ക്കുന്നു.ഈ എണ്ണ പല ലോഷനുകളിലും ഫേസ് വാഷുകളിലും സോപ്പുകളിലും ഉപയോഗിക്കുന്നു.

   ത്വക്ക് രോഗ വിദഗ്ധരും ആരോഗ്യ വിദഗ്ദരും പറയുന്നതനുസരിച്ച് ഭക്ഷണത്തിൽ ഉപ്പിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കുക.മുഖക്കുരുവിന് പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്ന് സോഡിയം കൂടുതലാണെന്ന് നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫ് പറയുന്നു.പുറത്തുനിന്നും ഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോൾ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുക.നിങ്ങൾ കുറച്ച് കഴിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. പ്രതിദിനം 1500 മില്ലിഗ്രാം സോഡിയം.

   സമ്മർദ്ദം ഹോർമോണുകളുടെ പ്രവർത്തനത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നു.സമ്മർദം ചർമ്മത്തെ നേരിട്ട് ബാധിക്കില്ല, എന്നാൽ നിങ്ങൾ ഉത്കണ്ഠാകുലരാകുമ്പോഴെല്ലാം ചർമ്മത്തിൽ മുഖക്കുരു പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു, ഇത് വർദ്ധിക്കുന്നത് ശരീരത്തിലെ എണ്ണ സ്രവിക്കുന്ന ഗ്രന്ഥികളെയും ബാധിക്കുന്നു.ധ്യാനം, വ്യായാമം അല്ലെങ്കിൽ മറ്റെന്തെങ്കിലും നിങ്ങളുടെ മാനസികാവസ്ഥയെ ശാന്തമാക്കുന്ന സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാൻ ഈ രീതി ഉപയോഗിക്കാം.

   മികച്ച ഫലം ലഭിക്കുന്നതിന്, നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണക്രമത്തിലും ജീവിതശൈലിയിലും ഉചിതമായ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തിക്കൊണ്ട് ഒരു നല്ല ത്വക്ക്രോഗവിദഗ്ദ്ധനെ സമീപിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്.ചർമ്മത്തിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്ന രോഗങ്ങൾ.

   ചില രോഗങ്ങളുടെ ആദ്യ ലക്ഷണങ്ങൾ ചർമ്മത്തിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു.

   മനുഷ്യ ശരീരത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ അവയവമാണ് ചർമ്മം എന്നാൽ അത് രോഗങ്ങളും പ്രവചിക്കുമെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമോ?

   അതെ, ചില രോഗങ്ങളുടെ ആദ്യ ലക്ഷണങ്ങൾ ചർമ്മത്തിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു.

   എന്നാൽ ചർമ്മം വിവിധ രോഗങ്ങൾക്ക് കാണിക്കുന്ന ലക്ഷണങ്ങളെ കുറിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് അറിയാമോ?

   برص

   മത്സ്യം കഴിച്ചതിന് ശേഷം പാൽ കുടിക്കുന്നതിലുള്ള പ്രതികരണമാണ് ബർസിറ്റിസ് എന്ന് പൊതുവെ വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ വൈദ്യശാസ്ത്രം ഇത് നിഷേധിക്കുന്നു, വാസ്തവത്തിൽ, ചർമ്മം അതിന്റെ സ്വാഭാവികതയുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തുമ്പോഴാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്, പിഗ്മെന്റ് കോശങ്ങൾ പ്രത്യേക പിഗ്മെന്റഡ് പദാർത്ഥങ്ങൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നത് നിർത്തുന്നു, വെളുത്ത പാടുകൾ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു. ചർമ്മത്തിന് നിറം നൽകുന്ന മെലാനിൻ എന്ന പിഗ്മെന്റിന് മേലുള്ള ശരീരത്തിന്റെ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിന്റെ ചർമ്മകോശങ്ങൾക്ക് നേരെയുള്ള ആക്രമണമാണ് ചർമ്മത്തിൽ സംഭവിക്കുന്നത്.തൈറോയ്ഡ് രോഗം പോലുള്ള സ്വയം രോഗപ്രതിരോധ രോഗങ്ങളുടെ ലക്ഷണവുമാകാം ഇത്.

   ചർമ്മത്തിന്റെ വീക്കം

   ചർമ്മത്തിൽ വരണ്ട, ചൊറിച്ചിൽ, ചുവന്ന പാടുകൾ എന്നിവ സാധാരണയായി കഴുത്തിലോ കൈമുട്ടിലോ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു, ഇത് വളരെ സാധാരണമായ ഒരു ചർമ്മരോഗമാണ്, ഇത് കുട്ടികളെയും മുതിർന്നവരെയും ബാധിക്കുന്നു, പക്ഷേ ഇത് മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളുടെ അടയാളം കൂടിയാണ്.  ഒരു യുഎസ് പഠനമനുസരിച്ച്, വിഷാദമോ സമ്മർദ്ദമോ ഉള്ള ആളുകൾക്ക് നേരത്തെ രോഗം വരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്, എന്നാൽ ഡെർമറ്റൈറ്റിസ് ചികിത്സിക്കുന്നത് മാനസികാരോഗ്യവും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു.

   തുറന്ന മുറിവുകൾ

   നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര രക്തചംക്രമണത്തെ ബാധിക്കുകയും ഞരമ്പുകൾക്ക് കേടുപാടുകൾ വരുത്തുകയും ശരീരത്തിന്റെ മുറിവുകൾ ഉണക്കാനുള്ള കഴിവിനെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്യും, പ്രത്യേകിച്ച് കാലുകൾ, ഇത് പ്രമേഹത്തിന് കാരണമാകും.ഫിസ്റ്റുല എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു.

   സോറിയാസിസ്

   ഈ ത്വക്ക് രോഗത്തിൽ, ചർമ്മത്തിൽ തൊലിയും ചൊറിച്ചിലും ചൊറിച്ചിലും പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നു, പക്ഷേ അവ ഗുരുതരമായ ചില മെഡിക്കൽ പ്രശ്നങ്ങളിലേക്കും വിരൽ ചൂണ്ടുന്നു.  മെഡിക്കൽ വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ഈ അവസ്ഥയുള്ള ആളുകൾക്ക് ഹൃദ്രോഗത്തിനുള്ള സാധ്യത 58% കൂടുതലാണ്, സ്ട്രോക്ക് വരാനുള്ള സാധ്യത 43% കൂടുതലാണ്.  സോറിയാസിസും ധമനികളിൽ രക്തം കട്ടപിടിക്കുന്നതും വീക്കം മൂലമാണെന്നും ഇത് രണ്ടിനെയും ബന്ധിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും വിദഗ്ധർ പറയുന്നു.

   പിങ്ക് ധാന്യം അല്ലെങ്കിൽ യൂണിഫോം

   ഈ രോഗം ചർമ്മത്തിന് ചുവപ്പ് നിറമാവുകയും പിങ്ക് നിറത്തിലുള്ള തിണർപ്പ് പ്രത്യക്ഷപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു, മിക്ക ആളുകളും ഇത് ചികിത്സിക്കാറില്ല, കാരണം ഇത് ദോഷകരമാണെന്ന് അവർ കരുതുന്നില്ല, എന്നാൽ ഈ അവസ്ഥ സ്ത്രീകളിൽ ഡിമെൻഷ്യയുടെ സാധ്യത 28% വർദ്ധിപ്പിച്ചതായി ഒരു പുതിയ പഠനം കണ്ടെത്തി. പ്രായം 50 അല്ലെങ്കിൽ 60 വയസ്സിനു മുകളിലാണ്.

   വരണ്ടതും വിണ്ടുകീറിയതുമായ ചർമ്മമുള്ള കാലുകൾ

   ഇത് തൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥിക്ക് (പ്രത്യേകിച്ച് ശ്വാസനാളത്തിന് സമീപമുള്ള ഗ്രന്ഥികൾ) പ്രശ്നങ്ങളുടെ ലക്ഷണമാകാം, പ്രത്യേകിച്ച് പാദങ്ങളിലെ ഈർപ്പം ശ്രദ്ധിക്കുന്നത് ഉപയോഗശൂന്യമാകുമ്പോൾ.  തൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥിക്ക് പ്രശ്‌നമുണ്ടാകുമ്പോൾ, ഉപാപചയ നിരക്ക്, രക്തസമ്മർദ്ദം, പേശികളുടെ വികസനം, നാഡീവ്യൂഹം എന്നിവയ്ക്കായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന തൈറോയ്ഡ് ഹോർമോണുകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ അതിന് കഴിയില്ല.  ഒരു മെഡിക്കൽ പഠനമനുസരിച്ച്, തായ് റൈഡ് പ്രശ്‌നങ്ങളുടെ ഫലമായി ചർമ്മം വളരെ വരണ്ടതായിത്തീരുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് പാദങ്ങളുടെ ചർമ്മം പൊട്ടാൻ തുടങ്ങുന്നു, അവസ്ഥ മെച്ചപ്പെടുന്നില്ലെങ്കിൽ ഡോക്ടറെ കാണുന്നത് മാത്രമേ ഗുണം ചെയ്യൂ.

   കൈകളിൽ വിയർപ്പ്

   കൈകളിലെ അമിതമായ വിയർപ്പ് തൈറോയ്ഡ് രോഗത്തിനും അതുപോലെ അമിതമായ വിയർപ്പിനും ഇടയാക്കും, അതിൽ വിയർപ്പ് ഗ്രന്ഥികൾ കൂടുതൽ സജീവമാകും.  കക്ഷങ്ങൾ, കൈപ്പത്തികൾ അല്ലെങ്കിൽ പാദങ്ങൾ എന്നിങ്ങനെ ശരീരത്തിന്റെ ഒന്നോ രണ്ടോ ഭാഗങ്ങളിൽ മിക്ക ആളുകളും ഈ പ്രശ്നം അനുഭവിക്കുന്നു.  ഡോക്ടർമാർക്ക് അത് പരിശോധിച്ച് ചികിത്സ നിർദ്ദേശിക്കാം.

   കറുത്ത മുഴകൾ അല്ലെങ്കിൽ മറുകുകൾ

   പൊതുവേ, വളരെ ശ്രദ്ധേയമായ കറുത്ത മറുകുകളോ മുഴകളോ ചർമ്മ കാൻസറിന്റെ ലക്ഷണമാകാം, അതേസമയം അവ സ്തനാർബുദം, മൂത്രസഞ്ചി, വൃക്ക അർബുദം എന്നിവയ്ക്കുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.  ഇത്തരം മാരകമായ ക്യാൻസറുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ വെയിലത്ത് കുറച്ച് നടക്കുക, ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമം, മദ്യത്തിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിൽക്കൽ എന്നിവ അനിവാര്യമാണെന്ന് വിദഗ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.കൂടുതൽ ചോദ്യങ്ങൾക്കും ഉത്തരങ്ങൾക്കും നൂർ ഹെൽത്ത് ലൈഫുമായി ബന്ധപ്പെടുക.  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s