ದೇಹದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ದದ್ದು ವಿವಿಧ ರೋಗಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

Noor Health Life


                                                             ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಮೊಡವೆಗಳು ಬರುವುದು ಸ್ವಾಭಾವಿಕ ಆದರೆ ಅವು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಬರಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ ಅವು ರೋಗವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

    ಕುತ್ತಿಗೆ

    ಈ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮೊಡವೆಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರೆ, ಇದು ಮೂತ್ರಜನಕಾಂಗದ ಗ್ರಂಥಿಗಳಿಗೆ ಹಾನಿಯಾಗುವ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.

    ಭುಜ

    ಅತಿಯಾದ ಕೆಲಸದ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡ ಕೂಡ ದೇಹದ ಈ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ದದ್ದುಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.ಇದು ದುರ್ಬಲಗೊಂಡ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ ಮತ್ತು ಶಾಂತವಾಗಿರಿ.

   ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಜಿಂದಗಿ ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಜಿಂದಗಿ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮಿಂದ ಮತ್ತು ಶ್ರೇಷ್ಠ ವೈದ್ಯರಿಂದ ಉತ್ತಮವಾದದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ.  ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಕ  ಸಲಹೆಗಾರ.  ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು.  ವರ್ಕಿಂಗ್ ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಲೈಫ್ ಬಡವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿ ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಲೈಫ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ನಾವು ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇವೆ.  ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು.

    ಎದೆ

    ಎದೆಯ ಮೇಲೆ ದದ್ದು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರೆ, ಇದರರ್ಥ ನಿಮ್ಮ ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಸರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀವು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

    ತೋಳು

    ದದ್ದುಗೆ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಜೀವಸತ್ವಗಳ ಕೊರತೆ. ಇದರರ್ಥ ನೀವು ವಿಟಮಿನ್ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು ಆದರೆ ಆಹಾರದ ಮೂಲಕ ಕೊರತೆಯನ್ನು ತುಂಬಬೇಕು.

    ಹೊಟ್ಟೆ

    ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆಯ ಪ್ರಮಾಣ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು.ಆದ್ದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಬ್ರೆಡ್ ಬಳಸಬೇಡಿ, ಆದರೆ ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳೊಂದಿಗೆ ತೃಪ್ತರಾಗಿರಿ.

    ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ಮುಂಡದ ಕೆಳಗೆ

    ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದ ಸೋಪ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಈ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ದದ್ದುಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸೋಪ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ.ಇದಕ್ಕೆ ಇನ್ನೊಂದು ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಚರ್ಮದ ಸೋಂಕು.

    ಸೊಂಟದ ಮೇಲಿನ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯ ಭಾಗ

    ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ ಈ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಮೊಡವೆಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಅದೇ ರೀತಿ ನೀವು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತೀರಿ.

    ಕುಕ್ಲಿ

    ದದ್ದುಗೆ ಕಾರಣವೂ ಸಹ ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ.ಇದು ನೀವು ಉತ್ತಮ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.  ಮೊಡವೆಗಳ ಕಾರಣಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ.

   ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಮಗೆ ಮುಖದಲ್ಲಿ ಮೊಡವೆಗಳು ಏಕೆ ಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ.ಹಲ್ಲುಗಳು ರೂಪುಗೊಳ್ಳಲು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರಣವಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಇದಕ್ಕೆ ಹಲವಾರು ಕಾರಣಗಳಿರಬಹುದು.ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿರುತ್ತದೆ.ಅವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡೋಣ.ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿ ಕೆಲವು ವಿವರ.

   ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರದ ಕೊರತೆ ಮತ್ತು ಶುದ್ಧ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೇವನೆಯು ಯಾವುದೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಗ್ಲೈಸೆಮಿಕ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ ಹೊಂದಿರುವ ಆಹಾರವು ಅತ್ಯಗತ್ಯ.ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಕಿರುಚೀಲಗಳು, ನೀವು ಕೂಡ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಸಮತೋಲಿತವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು.

   ಇಂದು ಬ್ಲೂ ಲೈಟ್ ಥೆರಪಿ ಎಂಬ ಆಧುನಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಮುಖದ ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.ಈ ಶಕ್ತಿಯುತ ನೀಲಿ ಕಿರಣಗಳು ಕಿರುಚೀಲಗಳ ಮೂಲಕ ಚರ್ಮವನ್ನು ತೂರಿಕೊಂಡು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತವೆ.ಇದು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಕೆಂಪಾಗಬಹುದು ಆದರೆ ಇದು ತಾತ್ಕಾಲಿಕ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಬಜೆಟ್ ಅನುಮತಿಸಿದರೆ , ಮೊಡವೆಗಳನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಚರ್ಮವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಈ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ.

   ಬೆನ್ಝಾಯ್ಲ್ ಪೆರಾಕ್ಸೈಡ್ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯವಾದ ಮತ್ತು ಸೌಮ್ಯವಾದ ಟೀ ಟ್ರೀ ಎಣ್ಣೆಯು ಎಲ್ಲಾ ವಯಸ್ಸಿನ ಮೊಡವೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ.ಟೀ ಟ್ರೀ ಎಣ್ಣೆಯು ನೈಸರ್ಗಿಕ ನಂಜುನಿರೋಧಕ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಮುಚ್ಚಿದ ರಂಧ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಚರ್ಮವನ್ನು ಶುದ್ಧೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.ಇದು ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಎಣ್ಣೆಯ ಬಿಡುಗಡೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಚರ್ಮದ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಈ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಅನೇಕ ಲೋಷನ್‌ಗಳು, ಫೇಸ್ ವಾಶ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಬೂನುಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

   ಚರ್ಮರೋಗ ತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಉಪ್ಪಿನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ.ಮೊಡವೆಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೋಡಿಯಂ ಸೇವನೆ ಎಂದು ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಲೈಫ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ.ಹೊರಗೆ ತಿನ್ನುವಾಗ ವಿಶೇಷ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿ.ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಸೇವಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ದಿನಕ್ಕೆ 1500 ಮಿಗ್ರಾಂ ಸೋಡಿಯಂ.

   ಒತ್ತಡವು ಹಾರ್ಮೋನ್‌ಗಳ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.ಒತ್ತಡವು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ನೇರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನೀವು ಆತಂಕಗೊಂಡಾಗ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಮೊಡವೆಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸ್ರವಿಸುವ ಗ್ರಂಥಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.ಧ್ಯಾನ, ವ್ಯಾಯಾಮ ಅಥವಾ ಇನ್ನಾವುದೇ ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ವಿಧಾನವನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

   ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಜೀವನಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ತವಾದ ಬದಲಾವಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಚರ್ಮರೋಗ ತಜ್ಞರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ರೋಗಗಳು.

   ಕೆಲವು ರೋಗಗಳ ಮೊದಲ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

   ಚರ್ಮವು ಮಾನವ ದೇಹದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಂಗವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಇದು ರೋಗಗಳನ್ನು ಸಹ ಮುನ್ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ?

   ಹೌದು, ಕೆಲವು ರೋಗಗಳ ಮೊದಲ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

   ಆದರೆ ಚರ್ಮವು ವಿವಿಧ ರೋಗಗಳಿಗೆ ತೋರಿಸುವ ಲಕ್ಷಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ?

   برص

   ಬರ್ಸಿಟಿಸ್ ಮೀನು ತಿಂದ ನಂತರ ಹಾಲು ಕುಡಿಯುವ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಎಂದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಂಬಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನವು ಇದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತದೆ.ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಚರ್ಮವು ಅದರ ನೈಸರ್ಗಿಕತೆಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡಾಗ ಇದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ವರ್ಣದ್ರವ್ಯ ಕೋಶಗಳು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವರ್ಣದ್ರವ್ಯದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತವೆ.ಗೋಚರ ಬಿಳಿ ಚುಕ್ಕೆಗಳ ನೋಟ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ದೇಹದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಿಂದ ಚರ್ಮದ ಕೋಶಗಳ ಮೇಲೆ ಆಕ್ರಮಣವಾಗಿದೆ, ಇದು ಮೆಲನಿನ್, ಚರ್ಮವನ್ನು ಬಣ್ಣ ಮಾಡುವ ವರ್ಣದ್ರವ್ಯದ ಮೇಲೆ, ಇದು ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಕಾಯಿಲೆಯಂತಹ ಸ್ವಯಂ ನಿರೋಧಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.

   ಚರ್ಮದ ಉರಿಯೂತ

   ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಒಣ, ತುರಿಕೆ ಮತ್ತು ಕೆಂಪು ಕಲೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕುತ್ತಿಗೆ ಅಥವಾ ಮೊಣಕೈಗಳ ಬಳಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಇದು ತುಂಬಾ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಚರ್ಮ ರೋಗವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು, ಆದರೆ ಇದು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.  US ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಖಿನ್ನತೆ ಅಥವಾ ಒತ್ತಡ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ರೋಗವನ್ನು ಮೊದಲೇ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಆದರೆ ಡರ್ಮಟೈಟಿಸ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ.

   ತೆರೆದ ಗಾಯಗಳು

   ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆಯು ರಕ್ತ ಪರಿಚಲನೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನರಗಳನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ದೇಹದ ಗಾಯಗಳನ್ನು ವಾಸಿಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಇದನ್ನು ಫಿಸ್ಟುಲಾ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

   ಸೋರಿಯಾಸಿಸ್

   ಈ ಚರ್ಮದ ಕಾಯಿಲೆಯಲ್ಲಿ, ಸಿಪ್ಪೆಗಳು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ತುರಿಕೆ ಮತ್ತು ತುರಿಕೆ, ಆದರೆ ಅವು ಕೆಲವು ಗಂಭೀರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.  ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಹೃದ್ರೋಗದ ಅಪಾಯವನ್ನು 58% ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು 43% ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.  ಅಪಧಮನಿಗಳಲ್ಲಿ ಸೋರಿಯಾಸಿಸ್ ಮತ್ತು ರಕ್ತ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಉರಿಯೂತದಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ವಿಷಯವು ಎರಡನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

   ಗುಲಾಬಿ ಧಾನ್ಯ ಅಥವಾ ಸಮವಸ್ತ್ರ

   ಈ ರೋಗವು ಚರ್ಮವು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗುಲಾಬಿ ದದ್ದುಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅದನ್ನು ಹಾನಿಕಾರಕವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸದ ಕಾರಣ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯ ಅಪಾಯವನ್ನು 28% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ವಯಸ್ಸು 50 ಅಥವಾ 60 ವರ್ಷಗಳು.

   ಒಣ ಮತ್ತು ಬಿರುಕು ಬಿಟ್ಟ ಚರ್ಮದೊಂದಿಗೆ ಕಾಲುಗಳು

   ಇದು ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಗ್ರಂಥಿ (ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಶ್ವಾಸನಾಳದ ಬಳಿ ಇರುವ ಗ್ರಂಥಿಗಳು) ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಸಂಕೇತವಾಗಿರಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪಾದಗಳಲ್ಲಿನ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲು ನಿಷ್ಪ್ರಯೋಜಕವಾಗಿದೆ.  ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಗ್ರಂಥಿಯಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಉಂಟಾದಾಗ, ಚಯಾಪಚಯ ದರ, ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಸ್ನಾಯುಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ನರಮಂಡಲಕ್ಕೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.  ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಥಾಯ್ ರೈಡ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಚರ್ಮವು ತುಂಬಾ ಒಣಗುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪಾದಗಳ ಚರ್ಮವು ಬಿರುಕು ಬಿಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸುಧಾರಿಸದಿದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವುದು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

   ಕೈಯಲ್ಲಿ ಬೆವರು

   ಕೈಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿಯಾದ ಬೆವರುವಿಕೆಯು ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ಬೆವರುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಬೆವರು ಗ್ರಂಥಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ರಿಯವಾಗುತ್ತವೆ.  ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಆರ್ಮ್ಪಿಟ್ಸ್, ಅಂಗೈ ಅಥವಾ ಪಾದಗಳಂತಹ ದೇಹದ ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ.  ವೈದ್ಯರು ಅದನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಬಹುದು.

   ಕಪ್ಪು ಉಂಡೆಗಳು ಅಥವಾ ಮೋಲ್ಗಳು

   ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖವಾದ ಕಪ್ಪು ಮೋಲ್ ಅಥವಾ ಉಬ್ಬುಗಳು ಚರ್ಮದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಚಿಹ್ನೆಯಾಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಅವುಗಳು ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಮೂತ್ರಕೋಶ ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ.  ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ಬಿಸಿಲಿನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ನಡೆಯುವುದು, ಸಕ್ರಿಯ, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಮದ್ಯಪಾನದಿಂದ ದೂರವಿರುವುದು ಇಂತಹ ಮಾರಕ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ತರಗಳಿಗಾಗಿ, ಇಮೇಲ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ನೂರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಲೈಫ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s