శరీరం యొక్క వివిధ భాగాలపై దద్దుర్లు వివిధ వ్యాధులను సూచిస్తాయి.

Noor Health Life


                                                              మన శరీరంలో మొటిమలు వచ్చే ప్రక్రియ సహజం కానీ అవి ఒక నిర్దిష్ట భాగంలో ఎక్కువగా రావడం ప్రారంభిస్తే, అవి ఒక వ్యాధిని సూచిస్తాయి.

     మెడ

     ఈ భాగంలో మొటిమలు కనిపిస్తే, అది అడ్రినల్ గ్రంథులకు నష్టం కలిగించే సంకేతం.

     భుజం

     విపరీతమైన పని ఒత్తిడి మరియు ఒత్తిడి వల్ల కూడా శరీరంలోని ఈ భాగంలో దద్దుర్లు వస్తాయి.ఇది కూడా బలహీనమైన రోగనిరోధక శక్తికి సంకేతం కాబట్టి చింతించకండి మరియు ప్రశాంతంగా ఉండండి.

    నూర్ హెల్త్ జిందగీ నూర్ హెల్త్ జిందగీతో మీ నుండి మరియు గొప్ప వైద్యుల నుండి ఉత్తమమైన వాటిని పొందడానికి ప్రయత్నిస్తోంది.  సర్జన్  సలహాదారు.  ఆచార్యులు.  వర్కింగ్ నూర్ హెల్త్ లైఫ్ పేదలకు సహాయం చేస్తుంది మరియు మీరు ఈ పనిలో పాల్గొని నూర్ హెల్త్ లైఫ్‌కి మద్దతు ఇవ్వాలని మేము అభ్యర్థిస్తున్నాము.  ఇంకా చదవండి.

     ఛాతి

     ఛాతీపై దద్దుర్లు కనిపిస్తే, మీ జీర్ణవ్యవస్థ సరిగ్గా పనిచేయడం లేదని మరియు మీరు మీ ఆహారాన్ని మార్చవలసి ఉంటుందని అర్థం.

     చేయి

     దద్దుర్లు రావడానికి కారణం విటమిన్లు లేకపోవడమే.దీని అర్థం మీరు విటమిన్ సప్లిమెంట్లను తీసుకోవడం ప్రారంభించాలని కాదు కానీ ఆహారం ద్వారా లోపాన్ని భర్తీ చేయాలి.

     పొట్ట

     శరీరంలో చక్కెర స్థాయి పెరగడమే దీనికి కారణం.అందువలన చక్కెర మరియు బ్రెడ్ ఎక్కువగా ఉపయోగించకండి, కానీ కూరగాయలు మరియు పండ్లతో సంతృప్తి చెందండి.

     కాళ్ళ పైన మరియు మొండెం క్రింద

     మీరు మీ చర్మానికి సరిపోని సబ్బును ఉపయోగిస్తుంటే, ఈ ప్రదేశంలో దద్దుర్లు కనిపిస్తాయి, కాబట్టి మీ సబ్బును తనిఖీ చేయండి.దీనికి మరొక కారణం స్కిన్ ఇన్ఫెక్షన్ కావచ్చు.

     నడుము ఎగువ మరియు మధ్య భాగం

     మీకు తగినంత నిద్ర లేకపోతే, ఈ ప్రదేశంలో మొటిమలు కనిపిస్తాయి, అదేవిధంగా మీరు కేలరీలు అధికంగా ఉండే ఆహారాన్ని తీసుకుంటారు.

     COOKLI

     దద్దుర్లు రావడానికి కారణం కూడా జీర్ణ సంబంధ సమస్యే.. మీరు సరైన ఆహారం తీసుకోకపోవడాన్ని కూడా ఇది సూచిస్తుంది.  మొటిమల కారణాలు మరియు చికిత్స.

    తరచుగా మనకు ముఖంపై మొటిమలు ఎందుకు వస్తాయని మనకు తెలియదు.దంతాలు ఏర్పడటానికి నిర్దిష్ట కారణాలు లేవు కానీ దీనికి చాలా కారణాలు ఉండవచ్చు.కొన్ని కారణాలు మరియు వాటి చికిత్స క్రింది విధంగా ఉన్నాయి.వాటి గురించి మాట్లాడుకుందాం.మీకు చెప్పండి కొన్ని వివరాలు.

    సమతులాహారం లేకపోవడం, స్వచ్ఛమైన కార్బోహైడ్రేట్లు ఎక్కువగా తీసుకోవడం వల్ల ఏ వయసులోనైనా మొటిమలు వచ్చే అవకాశం ఉంది.సమతుల్య ఆహారం, తక్కువ గ్లైసెమిక్ ఇండెక్స్ ఉన్న ఆహారం తప్పనిసరి.రక్తంలో ఇన్సులిన్ అధికంగా ఉండటం వల్ల అదనపు నూనె ఉత్పత్తి అవుతుందని పరిశోధకులు చెబుతున్నారు. మరియు ఇన్ఫ్లమేటరీ ఫోలికల్స్ మీరు కూడా మీ ఆహారాన్ని ఆరోగ్యంగా మరియు సమతుల్యంగా మార్చుకోవచ్చు.

    ముఖంలో మొటిమలను తొలగించడానికి బ్లూ లైట్ థెరపీ అనే ఆధునిక సాంకేతికత నేడు ఉపయోగించబడుతోంది.ఈ శక్తివంతమైన నీలి కిరణాలు ఫోలికల్స్ ద్వారా చర్మంలోకి చొచ్చుకుపోయి బ్యాక్టీరియాను చంపుతాయి. ఇది చర్మంపై ఎరుపును కలిగిస్తుంది కానీ ఇది తాత్కాలికమే, కాబట్టి మీ బడ్జెట్ అనుమతిస్తే. , ఈ థెరపీ మొటిమలను వదిలించుకోవడానికి మరియు స్పష్టమైన చర్మాన్ని పొందడానికి ఉత్తమమైనది.

    బెంజాయిల్ పెరాక్సైడ్‌తో పోలిస్తే చాలా ప్రజాదరణ పొందిన మరియు తేలికపాటి టీ ట్రీ ఆయిల్ అన్ని వయసులవారిలో అన్ని రకాల మొటిమల చికిత్సకు ఉపయోగపడుతుంది.టీ ట్రీ ఆయిల్‌లో సహజమైన క్రిమినాశక గుణాలు ఉన్నాయి, ఇవి మూసివున్న రంధ్రాలను మరియు చర్మాన్ని శుభ్రపరుస్తాయి.ఇది ఉపరితలంపై అదనపు నూనె విడుదలను నిరోధిస్తుంది. మరియు సహజంగా చర్మం మంటను తగ్గిస్తుంది.ఈ నూనెను అనేక లోషన్లు, ఫేస్ వాష్‌లు మరియు సబ్బులలో కూడా ఉపయోగిస్తారు.

    చర్మవ్యాధి నిపుణులు మరియు ఆరోగ్య నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, మీ ఆహారంలో ఉప్పు పరిమాణాన్ని తగ్గించండి. మొటిమలకు ప్రధాన కారణాలలో ఒకటి సోడియం అధికంగా తీసుకోవడం అని నూర్ హెల్త్ లైఫ్ చెబుతోంది.బయట భోజనం చేసేటప్పుడు ప్రత్యేక శ్రద్ధ వహించండి. మీరు తక్కువగా తీసుకుంటే మంచిది. రోజూ 1500 మి.గ్రా సోడియం.

    ఒత్తిడి హార్మోన్ల పనితీరుపై ప్రతికూల ప్రభావాన్ని చూపుతుంది.ఒత్తిడి చర్మంపై ప్రత్యక్ష ప్రభావాన్ని చూపదు, కానీ మీరు ఆందోళనకు గురైనప్పుడల్లా మీ చర్మంపై మొటిమలు కనిపిస్తాయి.ఇది శరీరంలో నూనెను స్రవించే గ్రంధులపై కూడా ప్రభావం చూపుతుంది.ధ్యానం, వ్యాయామం లేదా మరేదైనా మీ మానసిక స్థితిని శాంతపరిచే ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి ఈ పద్ధతిని ఉపయోగించవచ్చు.

    ఉత్తమ ఫలితాల కోసం, మీ ఆహారం మరియు జీవనశైలిలో తగిన మార్పులతో మంచి చర్మవ్యాధి నిపుణుడిని సంప్రదించడం చాలా ముఖ్యం.చర్మంపై కనిపించే వ్యాధులు.

    కొన్ని వ్యాధుల మొదటి సంకేతాలు చర్మంపై కనిపిస్తాయి.

    చర్మం మానవ శరీరంలో అతి పెద్ద అవయవం అయితే ఇది వ్యాధులను కూడా అంచనా వేస్తుందని మీకు తెలుసా?

    అవును, కొన్ని వ్యాధుల మొదటి సంకేతాలు చర్మంపై కనిపిస్తాయి.

    అయితే చర్మం వివిధ వ్యాధులకు చూపే లక్షణాల గురించి మీకు తెలుసా?

    برص

    చేపలు తిన్న తర్వాత పాలు తాగడం వల్ల కాపు తిత్తుల వాపు ఏర్పడుతుందని సాధారణంగా నమ్ముతారు, అయితే వైద్య శాస్త్రం దీనిని ఖండించింది.వాస్తవానికి, చర్మం దాని సహజత్వానికి గురైనప్పుడు వర్ణద్రవ్యం కణాలు నిర్దిష్ట వర్ణద్రవ్యం కలిగిన పదార్థాలను ఉత్పత్తి చేయడాన్ని ఆపివేస్తాయి.కనిపించే తెల్లని మచ్చలు కనిపించడం. చర్మంపై నిజానికి శరీరం యొక్క రోగనిరోధక వ్యవస్థ ద్వారా చర్మ కణాలపై దాడి, ఇది మెలనిన్, చర్మాన్ని రంగులు వేసే వర్ణద్రవ్యం, ఇది థైరాయిడ్ వ్యాధి వంటి స్వయం ప్రతిరక్షక వ్యాధులకు కూడా సంకేతం కావచ్చు.

    చర్మం యొక్క వాపు

    చర్మంపై పొడి, దురద మరియు ఎరుపు మచ్చలు సాధారణంగా మెడ లేదా మోచేతుల దగ్గర కనిపిస్తాయి.ఇది చాలా సాధారణ చర్మ వ్యాధి, ఇది పిల్లలు మరియు పెద్దలు ఇద్దరినీ ప్రభావితం చేస్తుంది, అయితే ఇది మానసిక ఆరోగ్య సమస్యలకు సంకేతం.  ఒక US అధ్యయనం ప్రకారం, డిప్రెషన్ లేదా ఒత్తిడితో బాధపడుతున్న వ్యక్తులు వ్యాధిని ముందుగానే అభివృద్ధి చేసే అవకాశం ఉంది, అయితే చర్మవ్యాధికి చికిత్స చేయడం వల్ల మానసిక ఆరోగ్యం కూడా మెరుగుపడుతుంది.

    ఓపెన్ గాయాలు

    ఎక్కువ కాలం రక్తంలో చక్కెర పెరగడం వల్ల రక్తప్రసరణపై ప్రభావం చూపుతుంది మరియు నరాలను దెబ్బతీస్తుంది, ముఖ్యంగా కాళ్లలో గాయాలను నయం చేసే శరీర సామర్థ్యాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది, ఇది మధుమేహానికి దారితీస్తుంది.ఫిస్టులా అని కూడా అంటారు.

    సోరియాసిస్

    ఈ చర్మ వ్యాధిలో, చర్మం మరియు దురద మరియు దురదపై పీల్స్ కనిపిస్తాయి, కానీ అవి కొన్ని తీవ్రమైన వైద్య సమస్యలను కూడా సూచిస్తాయి.  వైద్య నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, ఈ పరిస్థితి ఉన్నవారికి గుండె జబ్బులు వచ్చే ప్రమాదం 58% మరియు స్ట్రోక్ వచ్చే ప్రమాదం 43% ఎక్కువ.  సోరియాసిస్ మరియు ధమనులలో రక్తం గడ్డకట్టడం వాపు వల్ల సంభవిస్తుందని మరియు ఈ విషయం రెండింటినీ కలుపుతుందని నిపుణులు అంటున్నారు.

    పింక్ ధాన్యం లేదా ఏకరీతి

    ఈ వ్యాధి చర్మం ఎర్రగా మారుతుంది మరియు పింక్ దద్దుర్లు కనిపిస్తాయి, చాలా మంది దీనిని హానికరం అని భావించనందున దీనికి చికిత్స చేయరు, కానీ ఒక కొత్త అధ్యయనం ప్రకారం, ఈ పరిస్థితి మహిళల్లో చిత్తవైకల్యం ప్రమాదాన్ని 28% పెంచింది. వయస్సు 50 లేదా 60 సంవత్సరాల కంటే ఎక్కువ.

    పొడి మరియు పగిలిన చర్మంతో కాళ్ళు

    ఇది థైరాయిడ్ గ్రంధి (ముఖ్యంగా శ్వాసనాళానికి సమీపంలో ఉన్న గ్రంథులు) సమస్యలకు సంకేతం కావచ్చు, ముఖ్యంగా పాదాలలో తేమను జాగ్రత్తగా చూసుకోవడం పనికిరానిది.  థైరాయిడ్ గ్రంధిలో సమస్య ఉన్నప్పుడు, అది జీవక్రియ రేటు, రక్తపోటు, కండరాల అభివృద్ధి మరియు నాడీ వ్యవస్థకు పని చేసే థైరాయిడ్ హార్మోన్లను ఉత్పత్తి చేయలేకపోతుంది.  వైద్య అధ్యయనం ప్రకారం, థాయ్ రైడ్ సమస్యల ఫలితంగా, చర్మం చాలా పొడిగా మారుతుంది, ముఖ్యంగా పాదాల చర్మం పగుళ్లు ఏర్పడుతుంది మరియు పరిస్థితి మెరుగుపడకపోతే వైద్యుడిని చూడడం మాత్రమే ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది.

    చేతుల్లో చెమట

    చేతులకు ఎక్కువ చెమట పట్టడం వల్ల థైరాయిడ్ వ్యాధితో పాటు చెమట ఎక్కువగా పట్టడం వల్ల చెమట గ్రంథులు చురుగ్గా పనిచేస్తాయి.  చాలా మంది శరీరంలో చంకలు, అరచేతులు లేదా పాదాలు వంటి ఒకటి లేదా రెండు భాగాలలో ఈ సమస్యను ఎదుర్కొంటారు.  వైద్యులు దానిని పరిశీలించి చికిత్సను సూచించగలరు.

    నల్లటి ముద్దలు లేదా పుట్టుమచ్చలు

    సాధారణంగా, చాలా ప్రముఖమైన నల్లటి పుట్టుమచ్చలు లేదా గడ్డలు చర్మ క్యాన్సర్‌కు సంకేతం కావచ్చు, అదే సమయంలో అవి రొమ్ము క్యాన్సర్, మూత్రాశయం మరియు మూత్రపిండాల క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని కూడా పెంచుతాయి.  నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, అటువంటి ప్రాణాంతక క్యాన్సర్లను నివారించడానికి ఎండలో తక్కువ నడవడం, చురుకుగా, ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం మరియు మద్యపానానికి దూరంగా ఉండటం చాలా అవసరం. మరిన్ని ప్రశ్నలు మరియు సమాధానాల కోసం, ఇమెయిల్ మరియు డబ్బాలో నూర్ హెల్త్ లైఫ్‌ను సంప్రదించండి.  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s