உடலின் வெவ்வேறு பகுதிகளில் ஏற்படும் சொறி வெவ்வேறு நோய்களைக் குறிக்கிறது.

Noor Health Life


                                                              நம் உடலில் பருக்கள் வருவது இயற்கையானது, ஆனால் அவை ஒரு குறிப்பிட்ட பகுதியில் அதிகமாக வரத் தொடங்கினால், அவை ஒரு நோயைக் குறிக்கின்றன.

     கழுத்து

     இந்த பகுதியில் பருக்கள் தோன்றினால், அது அட்ரீனல் சுரப்பிகள் சேதமடைவதற்கான அறிகுறியாகும்.

     தோள்பட்டை

     அதிக வேலை அழுத்தம் மற்றும் மன அழுத்தம் கூட உடலின் இந்த பகுதியில் வெடிப்புகளை ஏற்படுத்தும்.இது பலவீனமான நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தின் அறிகுறியாகும், கவலைப்பட வேண்டாம் அமைதியாக இருங்கள்.

    நூர் ஹெல்த் ஜிந்தகி, நூர் ஹெல்த் ஜிந்தகி மூலம் உங்களிடமிருந்தும் சிறந்த மருத்துவர்களிடமிருந்தும் சிறந்ததைப் பெற முயற்சிக்கிறது.  அறுவை சிகிச்சை நிபுணர்  ஆலோசகர்.  பேராசிரியர்கள்.  வொர்க் நூர் ஹெல்த் லைஃப் ஏழைகளுக்கு உதவுகிறது மேலும் இந்த பணியில் கலந்து கொண்டு நூர் ஹெல்த் லைஃப்க்கு ஆதரவளிக்குமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம்.  மேலும் படிக்க.

     மார்பு

     மார்பில் சொறி தோன்றினால், உங்கள் செரிமான அமைப்பு சரியாக வேலை செய்யவில்லை என்று அர்த்தம், நீங்கள் உங்கள் உணவை மாற்ற வேண்டும்.

     கை

     சொறி ஏற்படுவதற்குக் காரணம் வைட்டமின்கள் இல்லாததே ஆகும்.இதன் பொருள் நீங்கள் வைட்டமின் சப்ளிமெண்ட்ஸ் எடுக்கத் தொடங்க வேண்டும் என்பதல்ல, ஆனால் உணவின் மூலம் குறைபாட்டை ஈடுசெய்ய வேண்டும்.

     வயிறு

     உடலில் சர்க்கரையின் அளவு அதிகரிப்பதே இதற்குக் காரணம்.எனவே, சர்க்கரை, ரொட்டி போன்றவற்றை அதிகம் பயன்படுத்தாமல், காய்கறிகள் மற்றும் பழங்களைச் சாப்பிடுங்கள்.

     கால்களுக்கு மேல் மற்றும் உடற்பகுதிக்கு கீழே

     உங்கள் சருமத்திற்கு பொருந்தாத சோப்பை நீங்கள் பயன்படுத்தினால், இந்த பகுதியில் சொறி தோன்றும், எனவே உங்கள் சோப்பை சரிபார்க்கவும்.இதற்கு மற்றொரு காரணம் தோல் தொற்று ஆகும்.

     இடுப்பின் மேல் மற்றும் நடுப்பகுதி

     உங்களுக்கு போதுமான தூக்கம் வரவில்லை என்றால், இந்த இடத்தில் பருக்கள் தோன்றும், அதேபோல் கலோரிகள் நிறைந்த உணவுகளை உட்கொள்கிறீர்கள்.

     கோகிலி

     சொறி வருவதற்கான காரணம் செரிமான பிரச்சனையும் கூட.. நீங்கள் சரியான உணவை உண்ணவில்லை என்பதையும் இது குறிக்கிறது.  பருக்கள் ஏற்படுவதற்கான காரணங்கள் மற்றும் சிகிச்சை.

    முகத்தில் பருக்கள் ஏன் வருகிறது என்பது பெரும்பாலும் நமக்குத் தெரியாது.பற்கள் உருவாவதற்குக் குறிப்பிட்ட காரணங்கள் எதுவும் இல்லை ஆனால் இதற்குப் பல காரணங்கள் இருக்கலாம்.சில காரணங்களும் அவற்றின் சிகிச்சையும் பின்வருமாறு.அவற்றைப் பற்றிப் பார்ப்போம்.உங்களுக்குள் சொல்லுங்கள். சில விவரங்கள்.

    சரிவிகித உணவு மற்றும் சுத்தமான கார்போஹைட்ரேட் அதிகமாக உட்கொள்வது எந்த வயதிலும் முகப்பருவை ஏற்படுத்தும்.சமச்சீர் உணவு மற்றும் குறைந்த கிளைசெமிக் குறியீட்டுடன் கூடிய உணவு அவசியம் மற்றும் அழற்சி நுண்ணறைகள், நீங்களும் உங்கள் உணவை ஆரோக்கியமாகவும் சீரானதாகவும் மாற்றலாம்.

    முகத்தில் உள்ள பருக்களை அகற்ற நீல ஒளி சிகிச்சை என்ற நவீன தொழில்நுட்பம் இன்று பயன்படுத்தப்படுகிறது.இந்த சக்தி வாய்ந்த நீலக்கதிர்கள் நுண்ணறைகள் வழியாக சருமத்தை ஊடுருவி பாக்டீரியாவைக் கொல்லும்.இது சருமத்தில் சிவப்பை ஏற்படுத்தும் ஆனால் இது தற்காலிகமானது, எனவே உங்கள் பட்ஜெட் அனுமதித்தால். , முகப்பருவைப் போக்கவும், தெளிவான சருமத்தைப் பெறவும் இந்த சிகிச்சை சிறந்தது.

    பென்சாயில் பெராக்சைடுடன் ஒப்பிடும் போது மிகவும் பிரபலமான மற்றும் லேசான தேயிலை மர எண்ணெய் அனைத்து வயதினருக்கும் அனைத்து வகையான முகப்பருக்களுக்கும் சிகிச்சையளிப்பதற்கு பயனுள்ளதாக இருக்கும்.தேயிலை மர எண்ணெயில் இயற்கையான கிருமி நாசினிகள் உள்ளன, இது மூடிய துளைகள் மற்றும் தோலை சுத்தப்படுத்துகிறது. மற்றும் இயற்கையாகவே தோல் அழற்சியை குறைக்கிறது.இந்த எண்ணெய் பல லோஷன்களிலும், ஃபேஸ் வாஷ்களிலும், சோப்புகளிலும் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

    தோல் மருத்துவர்கள் மற்றும் சுகாதார நிபுணர்களின் கூற்றுப்படி, உங்கள் உணவில் உப்பின் அளவைக் குறைக்கவும். நூர் ஹெல்த் லைஃப் முகப்பருக்கான முக்கிய காரணங்களில் ஒன்று அதிக சோடியம் உட்கொள்ளல் என்று கூறுகிறது. வெளியில் சாப்பிடும்போது குறிப்பாக கவனமாக இருங்கள். நீங்கள் குறைவாக உட்கொள்வது நல்லது. தினமும் 1500 மி.கி சோடியம்.

    மன அழுத்தம் ஹார்மோன்களின் செயல்திறனில் எதிர்மறையான விளைவை ஏற்படுத்துகிறது.மன அழுத்தம் சருமத்தில் நேரடியான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தாது, ஆனால் நீங்கள் கவலைப்படும் போதெல்லாம், உங்கள் தோலில் பருக்கள் தோன்றும்.உடலில் எண்ணெய் சுரக்கும் சுரப்பிகளையும் பாதிக்கிறது.தியானம், உடற்பயிற்சி அல்லது வேறு ஏதேனும் உங்கள் மன நிலையை அமைதிப்படுத்தும் மன அழுத்தத்தைக் குறைக்க இந்த முறை பயன்படுத்தப்படலாம்.

    சிறந்த முடிவுகளுக்கு, உங்கள் உணவு மற்றும் வாழ்க்கை முறைகளில் பொருத்தமான மாற்றங்களுடன் ஒரு நல்ல தோல் மருத்துவரிடம் ஆலோசனை பெறுவது அவசியம்.தோலில் தோன்றும் நோய்கள்.

    சில நோய்களின் முதல் அறிகுறிகள் தோலில் தோன்றும்.

    மனித உடலின் மிகப்பெரிய உறுப்பு தோல்தான் ஆனால் அது நோய்களையும் முன்னறிவிக்கிறது என்பது உங்களுக்குத் தெரியுமா?

    ஆம், சில நோய்களின் முதல் அறிகுறிகள் தோலில் தோன்றும்.

    ஆனால் தோல் பல்வேறு நோய்களுக்கான அறிகுறிகளைப் பற்றி உங்களுக்குத் தெரியுமா?

    برص

    புர்சிடிஸ் என்பது மீன் சாப்பிட்ட பிறகு பால் குடிப்பதால் ஏற்படும் எதிர்வினை என்று பொதுவாக நம்பப்படுகிறது, ஆனால் மருத்துவ விஞ்ஞானம் இதை மறுக்கிறது.உண்மையில், தோல் அதன் இயற்கையான வெளிப்படும் போது இது ஏற்படுகிறது நிறமி செல்கள் குறிப்பிட்ட நிறமி பொருட்களை உற்பத்தி செய்வதை நிறுத்துகிறது. தோல் மீது உண்மையில் உடலின் நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு மூலம் தோல் செல்கள் மீது தாக்குதல் உள்ளது, இது மெலனின், தோல் நிறமிடும் நிறமி மீது உள்ளது.இது தைராய்டு நோய் போன்ற தன்னுடல் தாக்க நோய்களின் அறிகுறியாகவும் இருக்கலாம்.

    தோல் அழற்சி

    தோலில் உலர், அரிப்பு மற்றும் சிவப்பு புள்ளிகள் பொதுவாக கழுத்து அல்லது முழங்கைகளுக்கு அருகில் தோன்றும், இது மிகவும் பொதுவான தோல் நோயாகும், இது குழந்தைகள் மற்றும் பெரியவர்கள் இருவரையும் பாதிக்கலாம், ஆனால் இது மனநல பிரச்சனைகளின் அறிகுறியாகவும் இருக்கலாம்.  ஒரு அமெரிக்க ஆய்வின்படி, மனச்சோர்வு அல்லது மன அழுத்தம் உள்ளவர்கள் இந்த நோயை முன்கூட்டியே உருவாக்கும் வாய்ப்பு அதிகம், ஆனால் தோல் அழற்சிக்கு சிகிச்சையளிப்பது மன ஆரோக்கியத்தையும் மேம்படுத்துகிறது.

    திறந்த காயங்கள்

    அதிக இரத்தச் சர்க்கரையானது இரத்த ஓட்டத்தை பாதிக்கும் மற்றும் நரம்புகளை சேதப்படுத்தும், உடலின் காயங்களை குணப்படுத்தும் திறனை பாதிக்கிறது, குறிப்பாக கால்களில், இது நீரிழிவு நோய்க்கு வழிவகுக்கும், இது ஃபிஸ்துலா என்றும் அழைக்கப்படுகிறது.

    சொரியாசிஸ்

    இந்த தோல் நோயில், தோலில் தோல் மற்றும் அரிப்பு மற்றும் அரிப்பு தோன்றும், ஆனால் அவை சில தீவிர மருத்துவ பிரச்சனைகளையும் சுட்டிக்காட்டுகின்றன.  மருத்துவ நிபுணர்களின் கூற்றுப்படி, இந்த நிலையில் உள்ளவர்களுக்கு இதய நோய்க்கான ஆபத்து 58% மற்றும் பக்கவாதம் ஏற்படும் அபாயம் 43% அதிகம்.  தடிப்புத் தோல் அழற்சி மற்றும் தமனிகளில் இரத்தக் கட்டிகள் வீக்கத்தால் ஏற்படுகின்றன என்றும் இந்த விஷயம் இரண்டையும் இணைக்கிறது என்றும் நிபுணர்கள் கூறுகிறார்கள்.

    இளஞ்சிவப்பு தானியம் அல்லது சீருடை

    இந்த நோய் தோல் சிவப்பு மற்றும் இளஞ்சிவப்பு தடிப்புகள் தோன்றும், அவர்கள் அதை தீங்கு கருதவில்லை ஏனெனில் பெரும்பாலான மக்கள் சிகிச்சை இல்லை, ஆனால் ஒரு புதிய ஆய்வில் பெண்களில் டிமென்ஷியா ஆபத்து 28% அதிகரித்துள்ளது கண்டறியப்பட்டது. வயது 50 அல்லது 60 வயதுக்கு மேல்.

    வறண்ட மற்றும் விரிசல் தோல் கொண்ட கால்கள்

    இது தைராய்டு சுரப்பியில் (குறிப்பாக மூச்சுக்குழாய்க்கு அருகில் உள்ள சுரப்பிகள்) பிரச்சனையின் அறிகுறியாக இருக்கலாம், குறிப்பாக பாதங்களில் ஈரப்பதத்தை கவனிப்பது பயனற்றது.  தைராய்டு சுரப்பியில் பிரச்சனை ஏற்படும் போது, ​​வளர்சிதை மாற்ற விகிதம், இரத்த அழுத்தம், தசை வளர்ச்சி மற்றும் நரம்பு மண்டலத்திற்கு வேலை செய்யும் தைராய்டு ஹார்மோன்களை உற்பத்தி செய்ய முடியாது.  மருத்துவ ஆய்வின்படி, தாய் ரைடு பிரச்சனைகளின் விளைவாக, தோல் மிகவும் வறண்டு போகும், குறிப்பாக பாதங்களின் தோல் வெடிக்கத் தொடங்குகிறது, மேலும் நிலைமை மேம்படவில்லை என்றால் மருத்துவரை சந்திப்பது மட்டுமே நன்மை பயக்கும்.

    கைகளில் வியர்வை

    கைகளில் அதிகப்படியான வியர்வை தைராய்டு நோய் மற்றும் அதிகப்படியான வியர்வைக்கு வழிவகுக்கும், இதில் வியர்வை சுரப்பிகள் மிகவும் சுறுசுறுப்பாக மாறும்.  பெரும்பாலான மக்கள் அக்குள், உள்ளங்கைகள் அல்லது பாதங்கள் போன்ற உடலின் ஒன்று அல்லது இரண்டு பகுதிகளில் இந்த பிரச்சனையை அனுபவிக்கிறார்கள்.  மருத்துவர்கள் அதை பரிசோதித்து சிகிச்சையை பரிந்துரைக்கலாம்.

    கருப்பு கட்டிகள் அல்லது மச்சங்கள்

    பொதுவாக, மிக முக்கியமான கருப்பு மச்சங்கள் அல்லது புடைப்புகள் தோல் புற்றுநோயின் அறிகுறியாக இருக்கலாம், அதே நேரத்தில் அவை மார்பக புற்றுநோய், சிறுநீர்ப்பை மற்றும் சிறுநீரக புற்றுநோயின் அபாயத்தையும் அதிகரிக்கும்.  நிபுணர்களின் கூற்றுப்படி, வெயிலில் குறைவாக நடப்பது, சுறுசுறுப்பாக இருப்பது, ஆரோக்கியமான உணவு மற்றும் மதுவைத் தவிர்ப்பது போன்ற கொடிய புற்றுநோய்களைத் தவிர்க்க அவசியம். மேலும் கேள்விகள் மற்றும் பதில்களுக்கு, மின்னஞ்சல் மற்றும் கேனில் நூர் ஹெல்த் லைஃப் தொடர்பு கொள்ளவும்.  noormedlife@gmail.com

Leave a Comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s